"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
1. คือพอดีซื้อรถ ฮอนด้า ซิตี้ 2004 วีเทค มือสองมา อยากทร ...
yuzajung โพสต์เมื่อ 16/1/2015 10:25

ก่อนอื่น ขอต้อนรับสู่ ครอบครัว ฮอนด้าซิตี้คลับนะคราบ
ขอตอบคร่าว ๆ ก่อนนะครับ
1. คือพอดีซื้อรถ ฮอนด้า ซิตี้ 2004 วีเทค มือสองมา อยากทราบว่าตัวนี้มีปัญหาเกี่ยวกับเกียร์ไหมครับ แล้วมีเรื่องจุกจิกอะไรอย่างอื่นไหม และผมก็ไม่แน่ใจสะด้วยสิว่า เจ้าตี้ของผมมันตัววีเทค2004ไหม เพราะไฟหลังกรอบมันสีชมพู และคำว่าCity อยู่ด้านซ้าย Vetcอยู่ขวา เลยอยากให้เซียนๆพิจารณาให้หน่อยครับ

ตอบ โอกาสมีปัญหาเรื่องเกียร์ 80% คราบถ้าเจ้าของเก่ายังไม่ได้ทำมา ถ้าวิ่งดูแล้วไม่มีอาการอะไรผิดปกติ ให้รีบดำเนินการ ล้างและเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ + ของเหลวต่าง ๆ เลยครับ ตั้งต้นนับหนึ่งใหม่ โดยเฉพาะน้ำมันเกียร์รุ่นนี้ ต้องให้ตรงตามสเป็คนะครับ  ส่วนปี 2004  ไฟหลังชมพู ถูกต้องแล้วครับ

2. ขออู่ร้านซ่อมHonda ในละแวกปากเกร็ดหน่อยครับ เข้าศูนย์ไม่ไหวเงินน้อยมากครับ ร้านทำสีรถถูกๆเวิร์คๆแถวปากเกร็ดด้วยครับ ร้านทำสเกิตด้วย

ตอบ ไม่ค่อยคุ้นแถวนั้นครับ มีแต่อู่ประจำของสมาชิกและทีมงาน โดยเฉพาะเรื่องเกียร์ หรืออื่น ๆ สามารถโทรปรึกษาได้ฟรี เพียงบอกว่าเป็นสมาชิก cityclub  รายละเอียดอู่ตามลิ๊งด้านล่างครับ อยู่แถววัชรพล
http://www.hondacityclub.com/boa ... &extra=page%3D1

3. อยากแต่งรถแต่ยังไม่มีแนวทางวานพี่ๆช่วยสอนที ว่าทำอะไรดีไม่ดียังไง แต่ไม่เอาเกี่ยวกับเครื่องยนต์นะครับเอาแค่สวยหล่อพอดีแค่ภายนอก

ตอบ ลองหาดูตามลิ๊งนี้ครับ / หรือจากรูปในเว็ปไซด์ของเราก็มีเยอะครับ ค่อย ๆ ศึกษาไป

http://www.hondacityclub.com/board/forumdisplay.php?fid=46

4. ถ้าผมเอารถไปติดสติ๊กเกอร์ลายคิดตี้ที่ประตูกับกระโปรงต้องแจ้งขนส่งไหมครับแล้วเวลาโดนด่านเรียกจะโดนจับไหมครับ

ตอบ ถ้าติดอันใหญ่ สีโดดเด่นจากสีเดิมของรถ ก็อาจจะโดนครับ อันนี้ตอบยากแล้วแต่วิจารญาณของตำรวจครับ

5. ถ้าผมทำไฟใต้ท้องรถกับที่กระจังหน้า ผมจะโดนตำรวจเล่นไหมครับ

ตอบ กลางคืนโดนแน่ครับ ถ้าเจอด่าน ( ทำสวิทปิด -เปิด ดิครับ )

6. กรอบไฟหน้า-หลังสีดำเขาเรียกว่าอะไร ทำที่ไหนครับ และราคาเริ่มต้นที่เท่าไร ทำแล้วจะส่งผลเสียต่อรถไหมครับ

ตอบ นึกไม่ออกครับว่ามันเป็นกรอบยังไง

รอผู้รู้ท่านต่อไปนะคราบ ปล. ขอให้มีความสุขกับรถคันใหม่คราบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host