"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

น้องตี้ Vtec2004 มีคำถามจ้าขอความกรุณาหน่อยจ้า

1. คือพอดีซื้อรถ ฮอนด้า ซิตี้ 2004 วีเทค มือสองมา อยากทราบว่าตัวนี้มีปัญหาเกี่ยวกับเกียร์ไหมครับ แล้วมีเรื่องจุกจิกอะไรอย่างอื่นไหม และผมก็ไม่แน่ใจสะด้วยสิว่า เจ้าตี้ของผมมันตัววีเทค2004ไหม เพราะไฟหลังกรอบมันสีชมพู และคำว่าCity อยู่ด้านซ้าย Vetcอยู่ขวา เลยอยากให้เซียนๆพิจารณาให้หน่อยครับ

2. ขออู่ร้านซ่อมHonda ในละแวกปากเกร็ดหน่อยครับ เข้าศูนย์ไม่ไหวเงินน้อยมากครับ ร้านทำสีรถถูกๆเวิร์คๆแถวปากเกร็ดด้วยครับ ร้านทำสเกิตด้วย
3. อยากแต่งรถแต่ยังไม่มีแนวทางวานพี่ๆช่วยสอนที ว่าทำอะไรดีไม่ดียังไง แต่ไม่เอาเกี่ยวกับเครื่องยนต์นะครับเอาแค่สวยหล่อพอดีแค่ภายนอก
4. ถ้าผมเอารถไปติดสติ๊กเกอร์ลายคิดตี้ที่ประตูกับกระโปรงต้องแจ้งขนส่งไหมครับแล้วเวลาโดนด่านเรียกจะโดนจับไหมครับ
5. ถ้าผมทำไฟใต้ท้องรถกับที่กระจังหน้า ผมจะโดนตำรวจเล่นไหมครับ
6. กรอบไฟหน้า-หลังสีดำเขาเรียกว่าอะไร ทำที่ไหนครับ และราคาเริ่มต้นที่เท่าไร ทำแล้วจะส่งผลเสียต่อรถไหมครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

1. คือพอดีซื้อรถ ฮอนด้า ซิตี้ 2004 วีเทค มือสองมา อยากทร ...
yuzajung โพสต์เมื่อ 16/1/2015 10:25

ก่อนอื่น ขอต้อนรับสู่ ครอบครัว ฮอนด้าซิตี้คลับนะคราบ
ขอตอบคร่าว ๆ ก่อนนะครับ
1. คือพอดีซื้อรถ ฮอนด้า ซิตี้ 2004 วีเทค มือสองมา อยากทราบว่าตัวนี้มีปัญหาเกี่ยวกับเกียร์ไหมครับ แล้วมีเรื่องจุกจิกอะไรอย่างอื่นไหม และผมก็ไม่แน่ใจสะด้วยสิว่า เจ้าตี้ของผมมันตัววีเทค2004ไหม เพราะไฟหลังกรอบมันสีชมพู และคำว่าCity อยู่ด้านซ้าย Vetcอยู่ขวา เลยอยากให้เซียนๆพิจารณาให้หน่อยครับ

ตอบ โอกาสมีปัญหาเรื่องเกียร์ 80% คราบถ้าเจ้าของเก่ายังไม่ได้ทำมา ถ้าวิ่งดูแล้วไม่มีอาการอะไรผิดปกติ ให้รีบดำเนินการ ล้างและเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ + ของเหลวต่าง ๆ เลยครับ ตั้งต้นนับหนึ่งใหม่ โดยเฉพาะน้ำมันเกียร์รุ่นนี้ ต้องให้ตรงตามสเป็คนะครับ  ส่วนปี 2004  ไฟหลังชมพู ถูกต้องแล้วครับ

2. ขออู่ร้านซ่อมHonda ในละแวกปากเกร็ดหน่อยครับ เข้าศูนย์ไม่ไหวเงินน้อยมากครับ ร้านทำสีรถถูกๆเวิร์คๆแถวปากเกร็ดด้วยครับ ร้านทำสเกิตด้วย

ตอบ ไม่ค่อยคุ้นแถวนั้นครับ มีแต่อู่ประจำของสมาชิกและทีมงาน โดยเฉพาะเรื่องเกียร์ หรืออื่น ๆ สามารถโทรปรึกษาได้ฟรี เพียงบอกว่าเป็นสมาชิก cityclub  รายละเอียดอู่ตามลิ๊งด้านล่างครับ อยู่แถววัชรพล
http://www.hondacityclub.com/boa ... &extra=page%3D1

3. อยากแต่งรถแต่ยังไม่มีแนวทางวานพี่ๆช่วยสอนที ว่าทำอะไรดีไม่ดียังไง แต่ไม่เอาเกี่ยวกับเครื่องยนต์นะครับเอาแค่สวยหล่อพอดีแค่ภายนอก

ตอบ ลองหาดูตามลิ๊งนี้ครับ / หรือจากรูปในเว็ปไซด์ของเราก็มีเยอะครับ ค่อย ๆ ศึกษาไป

http://www.hondacityclub.com/board/forumdisplay.php?fid=46

4. ถ้าผมเอารถไปติดสติ๊กเกอร์ลายคิดตี้ที่ประตูกับกระโปรงต้องแจ้งขนส่งไหมครับแล้วเวลาโดนด่านเรียกจะโดนจับไหมครับ

ตอบ ถ้าติดอันใหญ่ สีโดดเด่นจากสีเดิมของรถ ก็อาจจะโดนครับ อันนี้ตอบยากแล้วแต่วิจารญาณของตำรวจครับ

5. ถ้าผมทำไฟใต้ท้องรถกับที่กระจังหน้า ผมจะโดนตำรวจเล่นไหมครับ

ตอบ กลางคืนโดนแน่ครับ ถ้าเจอด่าน ( ทำสวิทปิด -เปิด ดิครับ )

6. กรอบไฟหน้า-หลังสีดำเขาเรียกว่าอะไร ทำที่ไหนครับ และราคาเริ่มต้นที่เท่าไร ทำแล้วจะส่งผลเสียต่อรถไหมครับ

ตอบ นึกไม่ออกครับว่ามันเป็นกรอบยังไง

รอผู้รู้ท่านต่อไปนะคราบ ปล. ขอให้มีความสุขกับรถคันใหม่คราบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ข้อ6ครับถ้าหมายถึงตัวกระจกโคมเลยก็ทำโคมดำครับมีทั้งใช้สีพ่นและใช้สติกเกอร์ครับข้ออื่นๆตามพี่เบนประธานคลับได้เลยครับ ยินดีต้อนรับสู่บ้านหลังนี้ครับ
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ข้อ6 ตามความคิดผม น่าจะเป็นครอบไฟหน้า หลัง รู้สึกของ city จะเป็นโครเมี่ยมครับ ถ้าถ้าทำสี ก็น่าจะมี คู่ละไม่ถึงพันนะครับ หรือจะเป็นสติ๊กเกอร์หุ้มโคม ถ้าซื้อมาติดเอง ของตามคลองถม พูนทรัพย์ เมตรละ 100 มั้งครับ แต่ถ้าไปหุ้มตามร้าน ดีๆมีรับประกัน ก็คู่หลั1000-1500บาท มีหลายสี ใส ดำอ่อน ชา ฟ้าไฮบริด ประมาณนี้ครับ ถ้าถ้าหมายถึงอย่างอื่น ก็ไม่เคยเห็นแล้วครับ

ตามข้างบนเลยครับ
และขอกล่าวว่า ยินดีต้อนรับ สู่ครอบครัว HCC ครับ

ประธารคลับตอบเคลีบร์แล้วนะครับ ^^

ขอบคุณครับพี่ๆผมละกลัวเรื่องเกียร์และตำรวจสองอย่าง ฮ๋าๆๆๆ แอบเล่นที่ทำงาน เขาบล๊อกเว๊ปลงรูป เลยอดอวดรถคู่ใจผมเลย ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆมากครับ หวังว่าเราจะมีโอกาสได้เจอกันในไม่ช้าครับ  เห้ออ ซื้อรถมาเพราะทรงสวย มารู้ทีหลังว่ามีเรื่องเกียร์ ปวดสมองเลยครับพี่ๆ

ใช้น้ำมันเกียร CVT ถ่ายทุก30000โล  ใช้มาสอบปีแล้ว ไม่เห็นเป็นไร

ขอบคุณครับผม ว่าแต่พี่ เร่งสัก140 แล้วสั่นๆนี่มันเกิดจากอะไรครับ ผมวิ่งจากเขื่อนขุนด่านปราการชล เหยียบร้อยสี่สิบ แล้วพวงมาลัยมันสั่นๆ (ไม่ได้ส่ายนะครับ แต่มันสั่นๆที่มือกับพวงมาลัย) มันปกติไหมครับ สำหรับรุ่นนี้ที่เหยียบ140 แล้วสั่น จากนั้นขับไม่เกิน120ถึงบ้านครับ ฮ่าๆไม่กล้าเหยียบต่อ

ตอบข้อสาม ก็มีตรงเส้นชัยพฤกษ์ครับ อู่คุณโอ๊คครับ เป็นอู่บ้าน ๆ แต่งานดีมากครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host