"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

city zx มีเสียง แจ๊กๆๆ (คล้ายๆเสียงลูกปืน)

city zx มีเสียง แจ๊กๆๆ (คล้ายๆเสียงลูกปืน) เวลาตอนเหยียบคันเร่งเพื่อเพิ่มความเร็ว แต่เมื่อคลายคันเร่งเสียงถึงเงียบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

น่าจะเสียงเครื่องเขกน้ำมันครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แล้วจะมีปัญหาอะไรตามมามั้ยครับ (เสียงจะดังบริเวณแถวห้องเครื่องด้านขวาอ่ะครับ ตอนแรกคิดว่าเสียงลูกรอกดัง )

เป็นเหมือนกันครับแต่ดังเบาๆบางๆบอกไม่ถูกครับ และ มีเสียงวี๊ดที่ความเร็ว 80-90

ตอนนี้เป็นเหมือนกันตอนใช้น้ำมันวิ่ง  แต่ถ้าเป็นแก๊สไม่ได้ยิน
ไม่รู้จะเป็นไรเปล่า

ผมพึ่งแก้ไขไปครับ คือเวลาวิ่งจะมีเสียง แก๊กๆ แระรถสั่นรึป่าวครับ แต่พอตบมาเกียร์ n แล้วะจะไม่ดัง หรือลองเร่งเครื่องก็จะไม่มีเสียง คำตอบของผมคือ ชุดเพลาขับ ด้านซ้ายพังครับ ลููกปืนแตกด้วย ชุดที่ต่ออกมาจากชุดเกียร์เลยครับ
แนะนำให้รีบตรวจเช็คดูครับ เสี่ยงต่อชุดเกียร์พังครับ ถ้าพังแล้วเนี่ยยาวว พร้อมค่าใช้จ่ายสูงครับ

ถ้าเป็นเสียง เหมือนทีมอไซ ขับตามตลอดเวลา ลูกปืนแตก หรือหลวมมีปัญหาแน่นอนครับ
จำหน่ายสินค้านำเข้าคุณภาพดี อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ ทำความสะอาดรถยนต์  http://shop.youngmeedee.co.th/

chayanin_fluke ...แล้วค่าเสียหายอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ ในการเปลี่ยนลูกปืนชุดเพลาขับ

คุณ jiraphat.k อาการตอนนี้เปงไงบ้างคับ ? แก้ไขแล้วหรือยัง ?
ของผมเป็นอยุ่ยังหาสาเหตุไม่ได้เลย

รถผมมีอาการเสียงดัง แจ็กๆๆ ตามจังหวะเครื่องยนต์ และริ่งเหยียบคันเร่งยิ่งมีเสียงเร่งตามจังหวะ แต่ระดับเสียงดังเท่าเดิมเหมือนกันครับ ผมใช้ zx 2006 vtec ติดแก๊ซ LPG เข้าปีที่ห้า ใช้สองระบบมาประมาณ 120,000 โล วิ่งรวม 320,000 km ตั้งวาล์ว 2 ครั้งแล้ว ไม่หาย ช่างบอก อาจเป็นเพราะ บ่าวาล์วบาง ให้รอเครื่องสั่นๆ แล้วค่อยไปซ่อม ปัจจุบันใช้งานอยู่ทุกวัน กลัวๆปัญหาหนักๆเหมือนกันถ้าไม่รีบซ่อม ขอความเห็นหรือคำแนะนำครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host