"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ล้อหน้าขูดซุ้มล้อ Max 17"

สอบถามแนวทางการแก้ไขครับ ปัญหาที่พบคือ City MC 2012 เปลี่ยนล้อ 17x7 ออฟ 38 ยาง Toyo T1R 205/45/17 พร้อมสปิงโหลด H&R ผลที่ได้คือ ล้อหน้าล้นออกมาจากซุ้มล้อประมาณ 0.5 ซม. ล้อหลังมุดซุ้มปกติดี ปัญหาที่พบคือเวลาจั๊มสะพาน หรือเจอผิวถนนที่เป็นลูกคลื่น ล้อหน้าจะขูดซุ้ม

แนวทางการแก้ไขที่คิดไว้

1.รองสเปเซอร์สปริงหน้า (ไม่รู้หาได้หรือเปล่า)
2.พับซุ้มล้อหน้า (เป่าดันออกมาให้คลุมล้อ)
3.อัดน้ำมันโช็คคู้หน้าให้แข็งขึ้น

ใครมีประสบการณ์ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ล้อออฟแค่38 แก้ยากครับ ถ้าสามตัวเลือก เอา ข้อ2ครับ พับซุ้มตีโป่งครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปลี่ยนยางแก้มหลบดูครับ และพับซุ้มช่วย

พับซุ้มครับจบเจอมาแล้วครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host