"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

วันว่างๆกับท่อดักอากาศ

วันรวมตัวของกลุ่มเมาเปรี้ยว HCC จัดการกับรถคุณเติ้งหรือ Mooty 007 ที่วังค้างคาว เตรียมของก่อนเลยครับ ท่ออลูมิเนียมแบบยึดได้ ไขควงถอดชุด กันชนน้าและกระจัง ใบเลื่อยสำหรับตัด ขั้นแรกถอดกระจังกับกันชนออก สอดท่ออลูมิเนียมลงหไปตรงตำแหน่งใต้ฐานวางแบตเตอรี่ จัจะมาลงให้อีกรอบ ฝีมือดระยะท่อให้พอดีกับปากทางเข้ากรองอากาศ ยึดด้วยเคเบิ้ลไทด์ ส่วนตรงปากทางเข้าใช้ใบเลื่อยตัดพลาสติกให้เป็นช่องขนาดที่ท่อออกมาได้ ได้ตำแหน่งแล้วยึดด้วยสกูรเกลียวปล่อย เป็นอันจบครับ แถมทำไฟกระจังหน้าต่อเลย สีเขียวสว่างๆ โปรเจคหน้าใส่ตระแกรงกันแมลงครับเดี๋ยว งานนี้ฝีมือ คุณSodasaaaa
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

เสร็จจากท่อดักอากาศและไฟกระจังหน้าแล้ว ต่อด้วยทำไฟท้าย LED ต่อเลย บอกได้เลยว่าเหนื่อย(เชียร์บอลไทยเหนื่อยเลย)
แต่ก็ประสบความสำเร็จทั้งรถ และ บอลทีมชาตินะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เสร็จจากท่อดักอากาศและไฟกระจังหน้าแล้ว ต่อด้วยทำไฟ ...
SoDaZaaaaa โพสต์เมื่อ 21/12/2014 12:33

ปีหน้าคิวคันนี้น๊ะ55555จองก่อน

โส ต่อด้วยเดิน LED โคมไฟหน้าด้วย พร้อมไฟห้องโดยสาร อิอิ

โส ต่อด้วยเดิน LED โคมไฟหน้าด้วย พร้อมไฟห้องโดยสาร อิอ ...
moty007 โพสต์เมื่อ 21/12/2014 15:07

เครียคิวหลังปีใหม่น๊ะ5555

แต่ต้องทำไฟท้าย LED รถตัวเองก่อนนะ อิอิ

foreverjuk โพสต์เมื่อ 22/12/2014 10:49

ปีหน้าคิวคันนี้น๊ะ55555จองก่อน
Ball007 โพสต์เมื่อ 21/12/2014 13:17

ตาบอลเอารูปทำไฟท้ายมาด้วยด้วยดิ รูปเติ้งอัพอยู่ในไลน์นะ ก็อปมาโพสด้วย

ลงให้แล้วครับจ๊อปปิดท้ายไฟหรี่LEDแบบเส้นสว่างๆ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host