"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อยากเปลี่ยนสีรถ เปลี่ยนสีทั้งคัน Honda city 2012 ราคาเท่าไรคะ

ต้องการเปลี่ยนจากสีดำ เป็นสีแดงค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ช่วยแนะนำ อู่ที่ดีๆ หน่อยค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อู่ไม่รู้นะครับว่าอู่ไหนดี แต่รถเพิ่ง ปี2012 รู้สึกจะไม่มีใครทำกันมั้งครับ อีกหน่อยถ้าอยากเอาไปเทรินขายเปลี่ยนคันใหม่ราคาตกแบบ ฮวบเลยทีเดียวครับ แล้วทำสีตามอุ่ ส่วนมากไม่มีทางทนทานเหมือนทำมาจากบริษัทของ ฮอนด้าเองแน่นอนครับ ผมเชื่อว่า ระบบพ่นสีหรืออะไรต่างๆ อู่ทั่วๆไปไม่มีทางลงทุนได้ดีเท่ากับบริษ้ทขายรถที่ลงทุนเรืองพวกไม่รู้เท่าไร ถ้าอยากเปลี่ยนจริงๆแบบสุดใจ แนะนำให้ขายเปลี่ยนรถเลยดีกว่าครับ

เห็นด้วยครับยอมขาดทุนขายคันเก่าน่าจะดีกว่า ก่อนขายก็ดูรุ่นรถที่ถูกใจ สีถูกใจไว้ล่วงหน้าซัก2เดือนทำการบ้านเยอะๆข้อดีข้อเสียจะได้ไม่มานั่งเสียดายที่หลัง เพราะผมก็เคยมีความคิดเปลี่ยนสีรถจากสีทองเป็นสีขาวสุดท้ายเปลี่ยนใจ หาโน้นนี่มาแต่งแทน เช่น ลายแม็กที่เหมาะกับรถ ติดสติกเกอร์ ฯลฯ ปัจจุบันถึงรถจะเก่าแต่รักมันมากกว่าเดิมอีก

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host