"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เปลี่ยนยางหรือแม็กมือสองดีครับเนะนำทีครับ

คือรถผมใกล้จะถึงเวลาเปลี่ยนยางเเล้วคือผมกำลังคิว่าระหว่างล้อแม็กขอบ16ของsv ที่ขายกันมือสองแบบที่เทินขายตามร้ามแม็กอะครับ ยางยังใช้งานได้ดีอยุ่มั้ยเพราะว่ายางใช้งานมาไม่มากแต่ก้อถอดมานานแล้ว แล้วถ้าผมไปเปลี่ยนยางขอบ15ของตัวvราคาก้อน่าจะไม่ต่างกันแถมผมยังได้แม็กตัวท็อปอะครับ เอาไงดีขอความเห็นหน่อยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปลี่ยนแม๊กใหม่ไปเลย ขอบ15 +ยาง 195/55/R15 ราคาน่าจะ 17000-18000 ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

คือขอบ15ตัวv ผมใส่อยุ่ครับ แต่จะเปลี่ยนไปขอบ17sv มือสองอะครับราคาน่าจะไม่ต่างกันเเต่ยางนานแล้วเเต่ไม่ได้ใช้ครับจะดีมั้ย

คือขอบ15ตัวv ผมใส่อยุ่ครับ แต่จะเปลี่ยนไปขอบ17sv มือสอง ...
Cockmafia โพสต์เมื่อ 19/12/2014 20:25

ถ้าอย่างนั้นไปหายางมือ2ที่พึ่งถอดจากรถมือ 1 มาใส่ดีกว่า
ไม่แน่นำไปเอายางเก่ามาใส่ครับ ยางรถถึงไม่ได้ใช้ มันก็จะหมดอายุ แค่ 3 ปีครับ ยางมันจะแข็งไม่ค่อยเกาะถนนนะครับ

ขอบคุณครับผมไม่รุ้มาก่อนว่ายางไม่ได้ใช้จะเเข็งไม่งั้นไปจัดมาเเน่เลยขอบคุณสำครับความรุ้ใหม่

ตั้งรับแม็กเดิมครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host