"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

การเปลี่ยนท่อยางน้ำมันครับ

ใช้ new city ปี 2008 ครับ ติดแก๊ส LPG ปีที่แล้วคับ แต่ก็สลับแก๊สกับน้ำมันโซฮอลล์91กับ LPG แต่ใช้แก๊สมากกว่าครับ อยากถามครับว่า รถ 6-7 ปีแล้วใช้เชื่อเพลิงข้างต้น น่าจะถึงเวลาเปลี่ยนท่อยางน้ำมันหรือยังรับ แล้วถ้าจะต้องเปลี่ยนจะราคาประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมว่าเช็คดูตามสภาพดีกว่านะครับ เรื่องการเปลี่ยนนี่ยังไม่เคยเห็นใครเปลี่ยนมานะครับ เลยยังไม่รู้ราคาที่แน่นอน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# noth1

เช็คเองได้ไหมครับ..เเล้วจะเช็คได้ตรงไหนครับ..

ลองบีบท่อน้ำมันตรงแถวเรคกลูเรเตอร์ดู ว่าผิวเริ่มแข็งและมีรอยแตกเล็กๆไหม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host