"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ล้อแม็ค 15 กับ 17

เนื่องจากผมเป้นน้องใหม่นะคับ
กำลังมีโครงการเปลียนล้อ ศึกษาข้อมูลมาพอสมควรจึงอยากจะขอความรู้พี่ๆน้องๆ
1. แม็ค 17 จะทำให้ช่วงล่างศึกไวหรือป่าวคับ
2. แม็ค 15 ผมควรเปลี่ยนยางไซด์ไหนดีคับที่ทำให้ดูเต็มเท่าที่ทำได้
3.พอจะมีร้านแม็คแนะนำหรือป่าวคับ หรือ ที่พร้อมขายแลกเปลี่ยน    นนทบุรี กับปทุมธานี
4. ผมว่าจะเปลี่ยนเบาะหนังแท้ มีร้านไหนแนะนำไหมคับ   นนทบุรี กับปทุมธานี

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบ17สวยเต็มซุ้มแต่แลกกับความกระด้างและระวังเวลาตกหลุม
ขอบ15ได้ความไว้ต้องใช้ยาง195-55-15 จะทำให้ดูต่ำกำลังสวย
เรื่องเบาะผมไม่แน่ใจแถวนนทบุรีครับต้องรอเจ้าของพื้นที่มาอีกทีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ขอบคุณคับคุณ ball007

เห็นด้วยอย่างแรงครับ เพื่อนที่ทำงาน 3 คันออกรถมา 2 อาทิตย์เปลี่ยนใส่ขอบ 17 เหตุผลสวย เต็มซุ้มแต่มันบอกโครตกระด้างทนหลอกตัวเองเกือบ2ปีพอถึงรอบเปลี่ยนยางเลยตัดสินใจเปลี่ยนแม็กกลับมาใช่ขอบ 15 มันบอกเห็นความแตกต่างชัดเจนไม่น่าตามแฟชั่นเลย รถใหม่แต่นั่งไม่สบาย เวลาผมเห็น city ใส่ขอบ 17 บนถนนคงไม่ต้องบอกนะว่าผมคิดยังไง

ผมใส่ 15  วิ่งสบายๆๆ

15 และใส่ยาง195-55-15  ดีไหมคับ
มียี่ห้อแนะนำหรือป่าวคับ

ผมให้ขอบ 17 ใส่ยาง michalin pilot sport3 205/45 ผมว่าพอๆกับ แม็กตัวท็อปขอบ16ที่ติดรถผมนะครับ แม็กของ lenso แข็งครับ ยี่ห้อนี้
ส่วนขอบ15 ไม่รู้ว่าเป็นอย่างไร ไม่เคยใส่ครับ แต่คิดว่าใส่ยางแก้มสูงๆ ก็น่าจะนุ่มกว่า17 เพราะได้เเก้มยางที่หน้ากว่า

17 ได้หล่อ สวยครับ แต่ต้องแลกกับความกระด้าง รถอืดขึ้น กินนำ้มันเพิ่มขึ้นครับ ขอบ 15 ไม่สวยเท่า 17 แต่ได้ความนุ่ม อัตราการเร่ง ประหยัดน้ำมัน แต่ทั้งหลายทั้งปวงขึ้นอยู่กับความชื่นชอบของแต่ละท่านครับ สำหรับผมนำประสบการณ์ตรงมาเล่าสู่กันฟังคร้าบบบบ

ผมใช้แม็กของ SSW (ลาย te37) 195/55/15 ยาง Yogohama ใช้มา 14,000โล ยังวิ่งดีอยู่

ใช้แม็กซื 15 อยู่ กำลังว่าจะขยับไป 17 เอาไงดีหว่า

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host