"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ช่วงล่าง แข็งๆ กระเทือน

รถผมเป็น honda city 2010 รู้สึกว่าช่วงล่าง แข็ง ๆ กระเทือน ไม่ค่อยซับแรงกระแทก เวลาตกหลุม เจอเนินชัน ๆ ซักเท่าไหร่ มันจะดัง กึก ๆ

สงสัยว่า มันเกิดจากอะไรได้บ้าง ใครพอมีความรู้ ความเชี่ยวชาญด้านนี้ ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ  ;)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมก็ว่าเหมือนล้อมันจะหลุด เปราะบางยังไงไม่รู้ ขนาดขอบ 15" นะเนี่ย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมก้อเป็น รถปีเดียวกันด้วย ของผมวิ่งน้ำมันอย่างเดียว 110000 โลแล้ว

ขอบคุณครับ คุณ Ball007 สำหรับคำตอบ

ผมใช้ล้อขนาดปกติ ครับ ไม่ได้แต่งอะไรครับ

ลองอัดน้ำมันโช๊คดูก่อนครับ ไม่ทราบว่าใส่ล้อเท่าไรครับ
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host