"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ติดฟิล์มดำหรือฟิล์มปรอทกันครับ

ปกติติดฟิล์มดำหรือฟิล์มปรอทกันครับ ผมอยากติดฟิล์มปรอทเพราะกันแดดได้ดีกว่า แต่มีคนห้ามเพราะสะท้อนแสงไม่ดีต่อเพื่อนร่วมทาง ตัดสินใจยังไงดีครับ ช่วยชี้แนะหน่อยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใส่ปรอทน้อยๆก็ได้ครับ เฉพาะด้านข้าง
หน้า-หลังใส่ดำเอาครับ
40บานหน้า-60รอบคัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

คันเก่าผมติดปรอทเงิน ใช้รถสีน้ำเงินเข็มเกือบดำ ติดแล้วรถสวยดี คันปัจจุบันติดฟิล์มดำรถสีขาว กันแดดไม่ต่างกันมากเท่าไรผมเลือกติดที่มันเข้ากับตัวรถด้วยครับ  ติด 60หน้า80รอบคัน ขับกลางคืนจะลำบากหน่อย

3 บานหน้า 60 3บานหลัง 80 ก็ดีครับขับง่าย ด้านหลังไม่ร้อน

ติดปรอทครับกันร้อนดีกว่าเท่กว่าด้วยครับ ผมติดลามิน่า40/60 บานหน้า pop35n รอบคัน pop20n ส่วนตัวชอบครับราคาไม่แพงมากด้วย

ติดปรอทดีกว่าแน่นอน ฟิล์มผสมโลหะกันร้อนดีกว่าพวกฟิล์มดำ แต่ต้องดูยี่ห้อดีๆพวกปรอทไฮคูลฟิล์มจะกากๆ ติดมาซักพักจะเป็นคลื่นๆ ใช้งานไม่ค่อยทนลองดูครับ

ปรอทอีก1เสียงครับ 60-40 บานหน้าเต็ม
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ถ้าสีเงิน สีดำติดปรอทแล้วสวยมากเลยนะค่ะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host