"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อาการแบบนี้ คืออะไรหรอครับ ตอนเครื่องร้อนเสียงรถผมเขกแบบนี้เลยครับ

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

พยายามฟังแล้วนะครับคล้ายๆเสียงวาวท์ดังครับ ลองเอาไปเช็คที่ศูนย์ดูซิครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เสียงคลายๆกับวาล์วครับ หรือไม่ก้หัวฉีดครับ
แต่ฟันธงว่าไม่ปกติครับ

เวลาเครื่องเย็น หรือขับ ใกล้ๆ ก็ไม่มีเสียงนะครับ  ไปถามอู่มาเค้าว่าอาจเป็นที่วาล์ว หรือไม่ก็อาจเป็นที่น้ำมันเครื่องมีปัญหา เพราะมันเพิ่งดังหลังจากเปลี่ยนน้ำมันเครื่องได้ไม่กี่วัน (ปตท 10w-40 ราคาสี่ร้อยกว่าบาท)  พี่ๆว่า น้ำมันเครื่องมีส่วนป่าวครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host