"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

City ใครวิ่งไป 100,000 โลแล้วบ้างครับ

City ใครวิ่งไป 100,000 โลแล้วบ้างครับ
คือจะถามว่ายึดเอารายละเอียดรายการซ่อม
ตามศูนย์หรือตามเวปไซต์ฮอนด้า แบบนี้ครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมเกือบ 4 ปีกว่าๆ วิ่งเกือบ 110,000 โลแล้ว จองเข้า 0 วันเสาร์นี้แล้ว ทีแรกว่าจะไปเข้าที่ ฮอนด้าออเงิน ตามที่พี่เบนท์แนะนำ แต่ผมไปไม่ถูก ก้อเลยคิดว่าไว้คุ้นเส้นทางก่อน แล้วจะไปใช้บริการที่ออเงิน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เราวิ่งไป 120,000 เพ่งเข้าศูนย์มา เราดูสองอย่างประกอบคะ  เพราะโดยมาก 0 จะบอกเราก่อนว่าจะทำไรกับรถเราบ้าง รายการไหนที่เพิ่มจากเว๊ลบเราก็ถามเลยคะ หรืออย่างพวกน้ำมันที่มันแปลกๆมา เป็นขวดๆที่เขาโชว์ไว้  เราก็ถามว่าใส่แล้วเป็นไง ไม่ใส่แล้วเป็นไง  เพราะในคู่มือรถก็ไม่ได้บอกพวกนี้ไว้  อันนี้เราก็ตัดสินใจเอาเลยคะ  ใส่ไม่ใส่ก็ได้  แต่เราไม่ใส่  เราว่ามันแพงไปขวดเล็กๆ600-700 บาท  ซึ่งในคู่มือก็ไม่ได้บอกว่ามันสำคัญเราเอาแค่ตามที่คู้มือบอกก็พอ  นอกนั้นในชีวิตประจำวันก็พยายามดูแลเอาเอง ตอนนี้ก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะค่ะ  เครื่องเรายังเงียบถึงเงียบมาก  เคยจอดที่ห้าง รอน้องสาว เรานั่งในรถเปิดแอร์ ฟิมล์รถเรามือพอควรคะ  มีคนมาดันรถเรา  คือเงียบจนเขาไม่รู้ว่ารถติดเครื่องอยู่  อย่างไรคุณก็ลองพิจารณานะคะ

130000 กม.แล้วคับ มีปัญหา ใช้แก็สไม่ได้ รออู่อยู่คับ ตอนนี้ ใช้น้ำมันอย่างเดียว เดือนกว่าแล้ว

ของผม city 09  สองแสนหนึ่ง ใน 4 ปี  ติดแก๊สตอนหมดประกันศูนย์ เจ็ดหมื่นกว่าโล บำรุงรักษาตามคู่มือ นอกนั้นยังไม่เคยซ่อมไร  ปกติดีครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host