"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เพื่อนๆใช้ประกันรถของที่นี่กันบ้างคะ จะเปลี่ยนบริษัทใหม่ค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/11/2014 17:17 โดย Blinkblink

ประกันรถกำลังจะหมดว่าจะเปลี่ยนที่ใหม่ ก็เลยอยากถามว่าเพื่อนๆทำประกันของที่ไหนกันบ้าง อยากได้ที่เบี้ยไม่ต้องแพงมากพอจ่ายไหว จะทำเป็นแบบชั้น3+ (City 2009 )
ช่วยแชร์หน่อยนะคะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอนนี้เราก็หาที่ทำแต่ดูไว้หลายที่เลย แต่มีที่นึงที่คิดว่าเลือกแล้วของทิพยประกัยภัยอ่ะ เบี้ยไม่สูงเลยต่างจากที่อื่นเยอะมาก 6,500 เอง ถ้าเน้นเบี้ยไม่แพงเราว่าของทิพยประกันภัยดูโอเคสุดแล้วอ่ะเทียบกับที่อื่นนะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ทิพยประกัยภัยอ่ะ เบี้ย 6,500 นะเท่าที่ดูมา ถูกสุดแล้วนะ ตั้งแต่ไปตรวจสอบมาหลายที่ ความคุ้มครองเค้าดี บริการเค้าเยี่ยม (อันนี้เพื่อนกระซิบบอกนะจ๊ะ) แต่เราเลือกที่นี่แหละเบี้ยถูก

เบี้ยไม่สูง6,500 ถ้าเน้นเบี้ยไม่แพงก็ของทิพยประกันภัย ที่ดูถูกสุดอ่ะนะ เห็นรีวิวเยอะแนะนำที่นี่เหมือนกันเลยว่าจะทำของที่นี่เหมือนกัน อีกอย่างเืพ่อนๆที่รู้จักกันส่วนใหญ่ก็ที่นี่ บางคนทำของที่อื่นมายังย้ายมาที่นี่เลย

ผมต่อที่เดิมคับ ธนชาติ ต่อมาจะ 6 ปีแล้ว 9500 ชั้น 1 ซ่อมห้าง

ผมทำของคุ้มภัย ประมาณ 4,800 บาทต่อปี ชั้น 3+ แบบที่จขกท ถาม   ยังไม่มีปัญหาเท่าไหร่ ใช้ได้ครับ ผมต่อกับโบรคเกอร์ที่อยู่ในเครือbts ชื่อ rabbit finance  อะครับ เพราะคิดว่าน่าจะเชื่อถือได้ เบี้ยก็ถูกดี ลองเทียบราคาประกันเจ้าอื่นก็ได้ครับ ถ้าไม่ชอบคุ้มภัย แนะนำๆ

ลองดูใน https://money.priceza.com/%E0%B8 ... 9%E0%B8%95%E0%B9%8C ก็ได้นะครับ จะได้เห็นความแตกต่างของแต่ละบริษัท

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host