"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
จากที่ผมเคยใช้รุ่นนี้แล้วก็ติด gas มาก่อนนะ (วิ่ง gas ไปประมาณ 1.6แสนโล)
ข้อ 1 เปลี่ยนไฟล์วิลตัวละ 3พันกว่า แต่แพงค่าแรงยกเกียร์ หาอู่ข้างนอกทำครับ ไหนๆยกเกียร์ทั้งที เปลี่ยนซีนตรงใต้เครื่องไปด้วยเลย เอาซีนของแท้จะได้ใช้นานๆ แล้วก็ไปดูเรื่องหัวเทียน รถผมกินหัวเทียน ต้องเปลี่ยนทุก หมื่นสองพันโล!! เออจิงนะ ถ้าปล่อยนานกว่านี้เจ้าเข้า เบาดับเบาสั่นกันไปเลย แล้วก็ไปดูเรื่องวาล์วคับ บ่าวาล์วคงทรุดไปแล้ว อาจต้องจัดการส่วนนั้น ช่างเคยบอกว่าประมาณหมื่นห้า เป็นเหล็กหล่ออย่างแข็ง แต่ผมไม่ได้เปลี่ยนหละนะ ขายรถไปซะก่อน
ข้อ 2 เปลียนหม้อน้ำแล้ว เปลี่ยนปั๊ม ท่อยางต่างๆไปด้วยเลย ถ้าเปลี่ยนแล้วยังไม่หาย คงเป็นที่ฝามันเคยโก่งแล้วสงสัยได้เปลียน อ่อ ลองดูแบบที่ข้างบนบอกไว้คับ พัดลมอาจจะเสีย มือสองไม่น่าจะเกินพัน
ข้อ 3 ดูรางหัวฉีด ดูสายส่งน้ำมันตั้งแต่ออกมาจากถังเลย ไล่ดูให้หมด ใช้ gas นานๆสายพวกนี้อาจแตกไปแล้วได้คับ อย่างที่ข้างบนบอก อันตรายถึงไฟไหม้รถได้เลยนะ อันตรายกว่า gas อีก ดูเรื่องนี้ก่อนเรื่องอื่นเลยดีกว่าคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host