"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

City zx ปี03 ไฟเบรคไม่ติด

สอบถามครับว่าไฟเบรคตรงท้ายเบาะไม่ติดครับ ต้องเปลี่ยนอย่างไร ราคาเท่าไรครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองถอดดูหลอดก่อนครับ ว่าขาดไหม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

03 ไม่ใช่ zx ครับท่าน

ขอวิธีถอดได้ไหมครับ อยากลองแกะมาดูเหมือนกันว่าเป็นไง

เป็นอาการหลอดไฟขาดครับ เพราะเป็นวงจรเดียวกับไฟเบรคครับ เปิดกระโปรงหลังอยู่ตรงกลางแล้วเปลี่ยน (ไฟเบรคดวงที่สาม)  เป็นหลอดไฟ T20 แบบเสียบครับ ถ้าซื้อร้านอะไหล่ทั่วไป ราคา 25 บาท ถ้าเป็นของแท้ Stanley ก็แพงหน่อยร้านอะไหล่ทั่วไปไม่ค่อยเอามาขาย หลอดเป็นแบบเดียวกับไฟถอยหลังครับ และไฟเลี้ยวครับ แต่ของไฟเลี้ยวเป็นสีเหลือง

ขั้วไฟฮอนด้า ซิตี้ครับ
Honda City 1. ไฟหรี่หน้า T10
2. ไฟเลี้ยวแก้ม T10
3. ไฟห้องโดยสาร ขั้วแบบแคปซูล
4.ไฟส่องป้ายทะเบียน T10
5.ไฟตัดหมอก H11
6. ไฟห้องสัมภาระ T10
7. ไฟถอยหลัง T20 แบบเสียบ
8. ไฟหรี่หลัง T10

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host