"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เสียงพัดลมตอนปรับแอร์ลงเท้าตื้อมากครับ ไม่แรงด้วย

ผมขับ Honda City 2013 SV ตัว MC นะครับ รถผมปกติดีทุกอย่างยกเว้นแอร์ครับ

โดยถ้าผมหมุนปรับแอร์ลงเท้า เสียงแอร์ตื้อมาก แถมลมไม่แรงอีกด้วย สมมติว่าตอนแรกมีลมอยู่ 100 เป่าขึ้นข้างบนอย่างเดียวแต่พอหมุนแบ่งลงเท้าแล้ว ข้างบนเหลือ 40 ข้างล่าง 20 เหมือนมีอะไรขวางทางอยู่ครับแอร์เบามากเลยครับ

อยากทราบว่ารถเพื่อนๆเป็นกันไม๊ครับ รถAccord ตาเพชร เก่าๆผมไม่เห็นมีอาการนี้เลย เข้า 100 บน50ล่าง50

(ครั้งก่อนไปศูนย์เช็คระยะ เลยฝากดู ศูนย์ก็บอกปกติแต่ผมไม่มีเวลาจะเข้าไปคุยกะช่างเลยไปก่อน)

ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็นเหมือนกัน  zx'06 พอเปลี่ยนทีไร คราวนี้ไม่เย็นทั้งข้างล่างข้างบนเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/12/2014 10:47 โดย mondaysick

แล้วของ City โฉมนี้มีใครเป็นบ้างไหมครับ^^

2013 เป็นจ้า

2013ของผม SVA เป็นประมาณนี้ แต่ของผมน่าจะ ล่าง 50% บน30%

ฟังดูเหมือนเป็นกันปกติเลยใช่ไหมครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host