"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ปัญหาประตูรถ honda city 2010

ประตูรถเปิดไม่ออกจากด้านนอกครับ และได้ปดล็อกแล้ว เหมือนมันไม่สามารถดึงมือจับขยับได้
ไม่รู้สาเหตุเหมือนกันครับ ตอนนี้ไม่รู้ทำไงดีครับ ไปหาช่างจะประมาณราคาเท่าไหร่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เพิ่งเป็นครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ประตูรถเปิดไม่ออกจากด้านนอกคร ...
TRAIPHOPMEE โพสต์เมื่อ 18/11/2014 14:02

เคยเป็นเหมือนกันครับ ถอดแผงประตูออกมา แล้วดูครับ ว่ามีเดือย หรือ สลัก อะไรหลุดป่าว

ประตูไหนครับ หน้าหลัง ?

ตอบกลับ 3# benz

ขอบคุณครับ  ถอดแผงอย่างไงครับ ไม่เห็นมีสกรูครับ

ประตูหน้าซ้ายครับ

ประตูหน้าซ้ายครับ
TRAIPHOPMEE โพสต์เมื่อ 18/11/2014 19:40

1. ให้ลดกระจกลงจนสุด

2. ถอดหูช้างเดิมออก  โดยการ จับหูช้างด้านบน แล้วดึงเข้าหาตัว ไม่ต้องแรงมากนะครับ เดี๋ยวก้อหลุด  เป็นปลั๊กล๊อคธรรมดา หลุดแล้วให้ยกขึ้นเพื่อเอาออกครับ เป็นอันเสร็จ

3. แกะฝาปิดมือเปิดประตู โดยใช้ไขควงแบนเล็กๆ  งัดล๊อค ตามรูป เบาๆ ก้อหลุดแล้วครับ

4. ด้านในฝาครอบ มีสกรูเกลียวปล่อย 2 ตัว จัดการเอาออกครับ

5. สังเกตุ ที่เท้าแขนด้านล่างจะมีฝาครอบ และมีช่องว่าง สำหรับงัดฝาออก  ตามรูป

6. ใช้ไขควงแบนใหญ่ พันปลายด้วยเทป ขนาดเท่าช่องว่าง ได้ยิ่งดี  ด้ามยาว ( จะได้มีแรงงัด )  สอดปลายเข้าไปในช่องว่าง ตั้งท่าให้ดี ใช้แรงงัดออกแรงๆ เลยครับ พยายามอย่าให้ปลายไขควงหลุดเวลางัด เดี๋ยวมีรอยตำหนิ  พอหลุดจุดหนึ่งแล้ว ก้อใช้มือค่อยๆ ไล่แกะฝาครอบออก เรียบร้อย

7. ใต้ฝาครอบ  จะมีสกรูเกลียวปล่อยอีก 1 ตัว เอาออก

8. ถอดปลั๊กสายไฟ ที่อยู่ใต้ที่เท้าแขวน ออกทั้งหมด

9. ใช้มือแกะ ฝาครอบประตูออก โดยการดึงออกเข้าหาตัว เริ่มบริเวณมุมหัวหัวลำโพงก่อน แล้วไล่ไปให้รอบๆ เป็นปลั๊กล๊อคธรรมดา

10. ตำแหน่งปลั๊กล๊อค

11. พอปลั๊กล๊อค หลุดหมดแล้ว ให้ยกฝาครอบขึ้นด้านบน เพื่อเอาออกจากตัวขอบประตู  พอเอาออกได้แล้ว ฝาครอบจะยังติดกับสายสลิงปลดล๊อคประตู ให้แกะออกได้เลย เป็นล๊อคธรรมดา เป็นอันเสร็จ

ขอบคุณภาพจาก :citycng.com

ขอบคุณมากจริงๆ   

ตอบกลับ 7# benz

ขอบคุณมากจริงๆ ครับ

TRAIPHOPMEE โพสต์เมื่อ 19/11/2014 21:33

ยินดีคราบ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host