"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

City CNG 2014 ตอนใช้น้ำมันเร่งเครื่องที่รอบ 2000 ไป 2100 มีเสียงสั่นๆเกิดจากอะไรครับ

ตอนเร่งเครื่องจาก 2000 ไป 2100 มีเสียงสั่นเบาๆคล้ายกับเสียงฮาร์ดดิสก์ในคอมหมุนตอนบูตเครื่อง ได้ยินจากด้านหน้ารถ
เป็นเฉพาะตอนใช้น้ำมัน ไม่เป็นตอนใช้แก๊ส เกิดจากอะไรครับ อาการแบบนี้เริ่มเป็นตั้งแต่ตอนซื้อรถใหม่เลยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เสียงการปล่อยแก๊สจากหัวฉีดแก๊สรึเปล่าครับ ถ้าไม่สบายใจเข้าศูนย์แล้วให้ช่างตรวจสอบดูว่าปรกติไหมรึว่ามีอะไรรั่วรึเปล่าลองเช็คดูก่อนครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็นแต่ตอนใช้น้ำมันอย่างเดียวครับ ไม่เคยเป็นตอนใช้แก๊สเลยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host