"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

* แก้ปัญหารอบสวิง ฮอนด้าซิตี้ ZX 2007*

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9/11/2014 21:12 โดย noth1

สำหรับคนที่เจอปัญหานี้อาจจะคิดว่าไม่เป็นไรหรือว่าไม่คิดว่าเป็นปัญหานั้นคือ ปัญหารอบสวิง ซึ่งกรณีนี้จะมีปัญหารอบสวิงสูงในตอนเข้าเกียร์ว่าง
และมีรอบสวนตอนเบลคทำให้เสียจังหวะในการเบลค ตลอดจนเกินอาการเกียร์ดึง นิดๆหรือ เบลควืดได้บางครั้งครับ ซึ่งตอนแรกคิดว่าเป็นที่ปั๊มลม หรือสายท่อลมเบลค แต่เช็คแล้วปรกติ
จนมาเช็คที่อู่พี่พรชัย s.u.c. ฮอนด้า ออเงิน ที่สุขาภิบาล 5 พี่เขาเช็คแล้วบอกว่าเป็นที่ลิ้นปีกผีเสื้อมันรั่ว ทำให้เกิดอาการรอบสวิงสูง ซึ่งบางคันก็สวิงต่ำ และนานๆไปจะเริ่มดึงเกียร์
จนต้องเปลี่ยนครับ ซึ่งพี่เขาแนะนำว่าเปลี่ยนเชียงกงดีกว่าราคา พันกว่าบาทเอง ผมเลยไปหาซื้อมาเปลี่ยน ซึ่งก็ได้มาในราคา 1500 เป็นลิ้นผีเสื้อ เครื่องวีเทค 1500 แบบปากกว้าง
มาเปลี่ยนอาการหายเลยครับ

ก่อนเปลี่ยนจะมีอาการแบบนี้ครับ รอบจะสวิงสูง ถ้าปรกติจะอยู่ที่ 700-1000 แต่ถ้าไม่ปรดติมันจะสวิงไป 1200-1500 ครับ

หลังเปลี่ยนแล้วรอบจะนิ่งไม่สวิงและจะอยู่ที่ 1000 ครับ

อันนี้รูปลิ้นปีกผีเสื้อแบบปากกว้าง วีเทค เครื่อง 1500 ครับ

ส่วนอันนี้ที่เชียงกงครับ ได้มาตัวละ 1500 ที่จริงเขาบอก 2000 ต่อเอาครับเพราะอู่บอกมาว่า ราคาพันกว่า เอง
ปล.เอามาทั้งชุดแบบนี้นะครับ มีสายมีตัวเซ็นเซอร์ต่างๆมาด้วยจะดีมาก

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9/11/2014 21:12 โดย noth1

สำหรับคนที่เจอปั ...
noth1 โพสต์เมื่อ 9/11/2014 21:08

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# noth1

สาระดีมาอีกเเล้ว..มีประโยชน์จิงๆครับ...

ของผมเเก้มาเเล้ว..บางครั้งเป็นอาการรอบเดินเบาๆขึ้นลงเหมือนกันนี่เลย..เเต่ช่างวิเคราะว่า อาจเป็นที่ตัวชดเชย..
ยังไม่ได้ลองเปลี่ยน..ถ้าตัวเก่าคุณน๊อตมี..ขอยืมมาลองหน่อยจิ..

ของผมเเก้มาเเล้ว..บางครั้งเป็นอาการรอบเดินเบาๆขึ้นล ...
snowwhit โพสต์เมื่อ 11/11/2014 13:01

มีตัวเก่าเก็บไว้อยู่แต่อย่าเลยดีกว่า5555 ถ้าเป็นนิดๆก็อาจจะเกิดที่ตัวชดเฉยรอบแต่ตัวนี้คงไม่ใช่แล้วละ555 มันเสียจังหวะตอนเบลค พอเราเบลค รอบดันพุ่งสวน ทำให้เสียจังหวะ และกินน้ำมันกินแก๊สสุดๆ ขนาดจอดเฉยๆก็เหมือนเบิลเครื่อง555

ตอบกลับ 5# noth1

หมายถึง เฉพาะตัวชดเชยอย่างเดียวเเหละคร๊าบ...ด้านล่างตัวปีก กล่องดำๆอ่ะ
ถ้าเก็บใว้ไม่ได้ใช้นะ..

ตอบกลับ  noth1

หมายถึง เฉพาะตัวชดเชยอย่างเดียวเเหละ ...
snowwhit โพสต์เมื่อ 12/11/2014 13:09

5555 ไม่แน่ใจว่ายังอยู่ไหมนะรึว่าเขาแกะไปแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host