"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ยางรุ่นนี้ดีไมครับ มีใครใช้อยู่บ่างครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/10/2014 17:21 โดย moonbug

อยากรู้ว่าเพื่อน มีใครใช้ยาง TOYO TIRES  T1R รุ่นนี้ไมครับดีไมครับ หรือมียี่ห้าไหนแน่นำไมครับ ใส่ 195/55/15 แม็ก RPF1 นะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ส่วนตัวนะ ตอนเปลี่ยนผมเสพข้อมูลจนหูอื้อ ตาลาย ทั้ง มิชลีน ฮันคุกและอีกหลายยี่ห้อ สุดท้ายจบที่โยโกฮามาใช้มาปีกว่าแล้วขับลุยตลอด นุ่มใช้ได้ทีเดียวราคาไม่แพง อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ ลองเป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ส่วนตัวนะ ตอนเปลี่ยนผมเสพข้อมูลจนหูอื้อ ตาลาย ทั้ง ม ...
took1 โพสต์เมื่อ 30/10/2014 00:25

ตอนนี้ลองใช้DUNLOP LM704 ก็ถือว่าโอเคครับ
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

NEW DUNLOP  LM704  R17'' 2014 ผมใช้อยู่ ช่วงมีโปรคับอยู่เทพารักษ์ เส้นละ2800 บางร้านขาย3200 คับ

มีท่านไหนแน่นำอีกไมครับ

Dunlop เมื่อก่อนเคยได้ยินพวกรุ่นพี่บอก เวลาขับเสียงดังกว่ายี่ห้ออื่นก็เลยมองข้ามยี่ห้อนี้เลยปัจจุบันไม่รู้เป็นไงบ้าง แต่มีผู้ใช้จริงมาแนะนำถึง2ท่าน คงต้องกลับไปพิจารณาในการเปลี่ยนคราวหน้าแล้วเพราะยี่ห้อค่อนข้างหาใช้ง่ายกว่าตัวอื่นถือเป็นความรู้เพิ่มครับ..ขอบคุณ

TOYO TIRES  T1R เป็นยางสปอต์คับถือว่าเป็นยางที่รีดน้ำดีเกาะถนนแต่อาจแลกมาด้วยเสียง
ส่วน DUNLOP  LM704 ส่วนตัวเคยใช่ตัว DUNLOP  LM703 ก็ถือว่าใช่ได้เสียงไม่ได้ดังมากแต่การรีดน้ำการเกาะถนน
20,000 เริ่มออกอาการที่จะไม่เกาะถนนเมื่อฝนตกต้องค่อยๆๆย่องเอา
ตอนใช้ DUNLOP  LM703 ฝนตกเหลือ 40 บางที่ยังลอยๆๆ
ส่วนปัจจุบันตอนนี้ใช้ yokohama s drive เป็นยางที่เกาะถนนมากๆๆรีดน้ำนี้ดีที่เดียวเคยขับตอนฝนตกแบบมืดความเร็ว 100 ยังได้แต่เมื่อเจอแอ่งน้ำสูง ประมาณ 4 นิ้วแถวเส้นบางบัวทองมีอาการสะบัดบางแต่ไม่ถึงกะเหิรน้ำส่วนถนนแห้งหนึบสุดๆๆขับเร็วๆๆเจอลมกระแทกด้านข้างไม่ค่อยเป่  ที่ดูตามข่าวที่รถตกข้างทางเพราะขับเร็วแล้วเหิรลมนี้แหละคับส่วนเข้าโค้งคมขนาดรถยังไม่โหลดโช็คเดิมๆๆเป็นยางที่บอกตรงว่าซิ่งได้แต่แลกมาด้วยเสียง

michelin pilot sport 3
ผมใช้อยู่ครับ ขอบ17 สาดโค้ง แน่นดีครับ
ส่วนความนุ่ม ผมว่าโอเคครับ ดีกว่าของเดิมติดรถ good year ครับผม

ดีครับ มีประโยชน์มากๆประสบการณ์ตรง จากผู้ใช้จริง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host