"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เบรคไม่ค่อยอยู่ แก้ยังไงคับ

ผมใช้city cng 2012 เบรคไม่อยู่เลยคับ จะมีวิธีแก้ยังไงคับ ถ้าเปลี่ยนผ้าเบรคจะหายมั้ยคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมใช้city cng 2012 เบรคไม่อยู่เลยคับ จะมีวิธีแก้ยังไงคับ ถ ...
etdy โพสต์เมื่อ 26/10/2014 20:16

เข้า 0 เช็คดูดีกว่าคราบ ระบบเบรค อันตรายครับ รถยังอยู่ในประกัน ให้ 0 เช็คดีกว่า แต่ถ้าผ้าหมดเค้าจะแจ้งเราให้เปลี่ยนคราบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เบรคไม่อยู่ หรือ ไม่ค่อยอยู่ ส่วนมากจะมีปัญหาจะไม่ค่อยอยู่

ใช้ตัว 2012  แสดงว่า ใช้รถมาอย่างน้อยก็ปีกว่าแล้ว  ก่อนหน้านั้น มันเป็นหรือเปล่าล่ะ  ถ้าก่อนนั้นไม่เป็น ก็ต้องรีบตรวจเช็ดด่อน   แต่ถ้าเป็นมาตั้งแต่รับรถ  

ก็จะถามต่อว่า เคยขับยี่ห้ออื่นมาก่อนหรือเปล่า โดยเฉพาะพี่โต   คือผมจะบอกว่าจริงๆ แล้วเบรกมันก็ปกติ เพียงแต่อาการหรือฟิลลิ่งในการเบรก มันจะไม่เหมือนกัน ของฮอนด้า เบรกจะลึก ส่วนของโต นี่จะจับเร็ว   ถ้าสลับเปลี่ยนกันขับทันทีนี่จะมีเหวอ  คือถ้าขับโต จนชิน และมาต่อฮอนด้า นี่จะบ่นกันว่าเบรกเหมือนไม่ค่อยอยู่  แต่ถ้าขับฮอนจนชิน แล้วไม่ขับโต จะบ่นว่า รถห่าอะไร แตะนิดหัวทิ่ม

ผมก็ใช้ตัว 2012 ตอนจับแรกๆ พวงมาลัยเบามาก เบรกต้องเหยียบลึก ถึงจะรู้สึกว่ามันดึง เรียกว่าช่วงแรกๆ  มีเสียวว่าจะเบรกไม่อยู่บ่อยๆ  ตอนนี้ใช้มาปีกว่าชินกะรถล่ะ  พอไปขับ รถรุ่นอื่น   มันจะรู้สึกว่า รถเพาเวอร์อะไรว่ะพวงมาลัยหนัก แตะเบรกเบาๆ หัวทิ่ม

ถ้าจะปรับปรุงเบรก ก็หาเปลี่ยนผ้าเบรกเกรดดีๆ  ลองเปลี่ยนดูก่อนครับ

เป็นตั้งแต่แรกๆเลยคับ พึ่งเช็คศูนย์มา ศูนย์บอกว่าปกติคับ ผ้าเบรคยังเหลือคับ อาจจะเป็นที่ชินกับคันอืนคับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนผ้าเบรคมันจะดีขึ้นมั้ยคับ กลัวคนอื่นเอาไปใช้แล้วไม่รู้จักจังหวะเบรคคับ

ตัว CNG ด้านหลังเป็น ดรัม ได้ประมานนี้แหละคับ

ผมใช้city cng 2012 เบรคไม่อยู่เลยคับ จะมีวิธีแก้ยังไงคับ ถ ...
etdy โพสต์เมื่อ 26/10/2014 20:16

อาการเบรคแล้วยังไหลต่อใช่ไหม honda เบรคแบบนี้แหละคับปกติและยิ่งผ้าเบรคศูนย์ด้วยแล้วเบรคแล้วยังไหลต่อ แนะนำให้เปลื่ยนผ้าเบรคข้างนอกคับถูกกว่ายิ่งร้อนเบรคนิ่มเท้ากว่าเบรคแล้วไม่มีไหลต่อผมเปลื่ยนตั้งแต่ได้รถใหม่ๆๆแล้วเพราะรู้ว่า city เบรคแล้วไหลต่ออยู่ส่วนตัวใช้ เบนดิกพันเจ็ดสิบบาทเบรคมั่นใจกว่านิ่มเท้ายิ่งร้อนยิ่งนิ่มเท้าเบรคแล้วอยู่

ตอบกลับ 7# thaibanna

รบกวนแนะนำเบนเดกรุ่นไหนดีครับ city2012 ขอบคุณครับ

ผมใช้ตัวนี้อยู่คับรถไม่ได้ลงสนามแข่งใช้แบบนี้พอคับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ตอบกลับ  thaibanna

รบกวนแนะนำเบนเดกรุ่นไหนดีครับ city2012 ...
nongpun โพสต์เมื่อ 10/11/2014 16:54

ตัวนี้คับที่ใช้อยุ่แต่เป็นของ jazz หรือ city นะคับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host