"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามหน่อยครับ ไฟรูปเครื่องขึ้นครับ

ผมใช้รถ HONDA CITY ZX เครื่อง L15 VTEC มีปัญหาคือ ไฟรูปเครื่องขึ้้น CODE P1253 NON STANDARD CODE  ซึ่งก่อนที่จะเกิดเรื่องนี้ขึ้น ผมได้ทำการตั้งวาล์วครับ ระยะไอดี 10 ไอเสีย 12 ใช้ไปได้เกือบวัน แล้วรถมีอาการคือ เมื่อรอบที่4000+ รอบรถจะไม่ขึ้นอีกเลยครับ เหมือนมันขาดอะไรไปซักอย่าง พี่ๆท่านใดมีประสบการ์ณกับเรื่องนี้ แนะนำหน่อยครับ และ การตั้งวาล์ว ตัววาล์ว VTEC ต้องตั้งด้วยไหมครับ และค่าวาล์ว VTEC อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมากครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

1.  รอบ 4000 แล้วเกียร์เปลี่ยนมั้ยครับ     
2.  ลองขับโดยใช้เกียร์ paddle shift แล้วลากดูว่ารอบเกิน 4000 มั้ย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับพี่ l2ayhachi ยังไม่ได้ลองใช้ paddle shift เลยครับ เดี๋ยวลองดูครับ

เทสมาละครับ ใช้ paddle shift ก็ไม่เกิน 4 พัน รอบ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host