"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

แชร์ประสบการณ์ภยันตราย สำหรับบรรดาผู้ที่ชมชอบการใช้เครื่องนวดสลายไขมัน

การมีหุ่นดี มีหุ่นงาม ย่อมเป็นที่ปรารถนาของคนทุกคน และการที่จะมีร่ายกายแข็งแรงได้ดังใจนั้นมันก็ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย ไม่ว่าจะเป็นสรีระของแต่ละคนที่มีมาแต่เกิด การใช้ชีวิต การอยู่ การกิน และที่ดีที่สุดก็คือการออกกำลังที่ซึ่งจะทำให้รูปร่างฟิตเปรี๊ยะ หุ่นสวยได้จริง แต่ด้วยสภาพแวดล้อมในเดี๋ยวนี้ เร่งเร้าให้เราต้องใช้ชีวิตด้วยความเร่งรีบจนไม่มีเวลาออกกำลังกาย รักษาสุขภาพตัวเอง โรคภัยไข้เจ็บ โรคอ้วนก็ตามมา และนี้ก็เป็นสาเหตุหลักๆ ในทำให้เหล่าบรรดาสาววัยทำงานทั้งหลายหาทางออกโดยการใช้เครื่องนวดสลายไขมันที่สะดวกสบายและง่ายกว่าการที่จะต้องมาออกกำลังกายโดยตรง

เราตอนนี้อายุ 30 อย่าง 40 มีลูกสาวแล้ว 2 คน ก็เป็นคนนึ่งที่ไม่ค่อยมีเวลาออกกำลังกาย ดูแลสุขภาพตัวเองเท่าที่ควร และหาทางออกโดยการใช้เครื่องนวดสลายไขมันนี่แร่ะค่ะ ซึ่งตามร้านค้าก็มีให้เลือกซื้อหลายตัว มีทั้งดีและไม่ดี แต่จากประสบการณ์ที่ดิฉันเจอมากับตัวเองเป็นประสบการณ์ที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ค่ะ เหตุการณ์มีอยู่ว่าเมื่อเมื่อไม่นานมานี้ มีน้องผู้หญิงแถวบ้านคนนึ่งที่รู้จักกัน ซึ่งเขาขายเครื่องนวดสลายไขมันนี่แร่ะค่ะ น้องเขาคงเห็นว่าดิฉันเป็นคนที่มีรูปร่างค่อยข้างขาใหญ่ แล้วไม่ค่อยมีเวลาออกกำลังกายกลับบ้านดึกทุกวัน อยู่ดีๆ วันนั้นน้องเขาก็เข้ามาเสนอขายเครื่องนวดสลายไขมันให้ (ตอนแรกแอบคิด MLMป่าวเนี้ย ^^!) ยี่ห้ออะไรนั้นไม่ขอกล่าวถึงนะค่ะ บอกได้แต่เพียงแค่ว่าเป็นรูปปลา มีให้เลือกหลากสีเลยทีเดียว เขาก็อธิบายวิธีใช้งาน นู้น นี่ นั้น เยอะแยะไปหมด เฮ่อ…สรุปใจความได้ว่าเครื่องนวดสลายไขมัน...ดีมากค่ะพี่ ใช้แล้วเห็นผลเร็ว ราคาคุ้มค่า อะไรประมาณนี้

ซึ่งจริงๆ ราคาที่น้องเขาบอกมาตอนแรกก็พันกว่าบาทน่ะค่ะ แต่บอกลดราคาได้ เหลือไม่ถึงพัน เราก็คิดในใจ “จากคุณสมบัติที่น้องว่ามาทั้งหมดว่าดีซะขนาดนั้น แล้วขายไม่ถึงพันบาทเนี้ยนะ”  ไอ้เราก็ไม่อยากพูดมากเห็นน้องเขาพูดขายให้ซะขนาดนั้น เห็นความตั้งใจ เลยซื้อมา 1 เครื่อง การใช้งานแรกๆ ก็ทำงานดีค่ะ แต่ก็ยังไม่เห็นผลชัดเจนเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ได้หวังอะไรมากกับเครื่องสลายไขมันที่ราคาไม่กี่ร้อย ใช้นวดเล่นเพลินๆ สนุกๆ ค่ะ แต่มันไม่ใช้อย่างงั้นล่ะสิ เพราะพอใช้ต่อไปซักระยะไม่ถึงเดือนเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น ดิฉันโดนไฟจากเครื่องนวดสลายไขมันดังกล่าวช๊อตเอาค่ะ ตอนนั้นยังไม่รู้สึกเจ็บเท่าไหร่เพราะตกใจรู้สึกชาๆ ตรงขาบริเวณที่ใช้เครื่องนวดอยู่ ต่อมาซักพักรู้สึกเจ็บตู๊บๆ มีลอยแดงเป็นจ้ำๆ บริเวณที่โดนซ๊อต แต่ก็ไม่ถึงกับผิวไหม้นะค่ะ แต่ค่อยข้างเจ็บอยู่ และก็ตื่นมาก ตั้งแต่นาทีนั้นเลิกใช้เลยค่ะเครื่องนี้ ไม่ปลื้มเลย

ที่เล่าเรื่องนี้ให้ฟังก็เพื่ออยากจะเตือนภัยให้กับบรรดาผู้ ที่ชอบใช้เครื่องนวดสลายไขมันนะค่ะ เราไม่ได้บอกว่าเครื่องนวดสลายไขมันทุกเครื่องจะหาดีไม่ได้เสมอไปแต่ควรเลือกให้ดีๆ ดูความน่าเชื่อถือของคนขาย ดูราคาสินค้า ดูรีวิว และที่สำคัญอย่าเห็นแก่เพียงแค่ว่าเป็นของราคาไม่กี่บาทค่ะ เพราะอาจเกิดเหตุการณ์ดังกล่าวขึ้นกับตัวท่านเองอย่างที่เกิดกับฉันก็ได้ หลังจากเหตุการณ์ในครั้งนั้นฉันก็เล่าให้คนที่เอาเจ้าเครื่องนวดสลายไขมันตัวนี้มาขายให้ฟัง น้องเขาก็เสียใจค่ะ บอกว่าเดี๋ยวจะเปลี่ยนชิ้นใหม่ให้ ดิฉันเลยบอกไปว่า “อย่าเลยค่ะคุณน้อง พี่เกรงใจจจจ ^^!” (จริงๆ เข็ด) แต่ทุกวันนี้ฉันก็ยังมีใช้อยู่บ้างนะค่ะแต่เป็นเครื่องที่ดีกว่าเครื่องที่มีปัญหาเยอะค่ะ ใช้ดีไม่มีปัญหาอะไร ควบคู่กับซื้อเครื่องออกกำลังกายมาใช้ที่บ้านกลับบ้านดึกก็excerciseตอนดึกนั้นแร่ะค่ะสนุกดี

หลังจากวันนั้นจนวันนี้ก็เป็นเวลาเกือบปี ดิฉันมีสุขภาพและร่างกายที่ดีขึ้นกว่าแต่ก่อนพอสมควร ความพอดีของดิฉันก็คือการใช้เครื่องสลายไขมันควบคู่กับการออกกำลังกายค่ะ จะทำให้เราหุ่นสวย และมีสุขภาพดีพร้อมกันไปในคราวเดียวค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หวังว่าคงได้ข้อคิดดีๆ นะจ้าาา  UPP
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

UPP ไปๆๆ

UPP เครื่องนวดสลายไขมัน

UPP เครื่องนวดสลายไขมัน จร้าาา

UPP เครื่องนวดสลายไขมันจร้าาา

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host