"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ไม่โหลดก็ไม่ติดครับ แต่ไม่โหลดก็หล่อน้อยกว่าโหลด อิๆ ปัญหาโลกแตกครับ เรื่องติดซุ้ม Spec นี้ถ้าโหลด ต้องถามว่าจะโหลดยังไง เปลี่ยนสปริง อย่างเดียว Spec ไหน เตี่ยมาก น้อย เมื่อก่อนผมใส่ Tein ขดทอง ไม่ติดครับ เพราะสริงแข็ง ล้อผม 7" off  40 ยื่นเห็นๆ ของ จขกท 7.5 ใส่ spec เตี้ยกว่า ขดทอง ติดแน่ๆครับ เวลาจั๊มแรงๆ
และเรื่องยาง ใช้แบบหลบซุ้มก็ช้วยได้ครับ Dunlop LM หรือ DZ หลบได้หน่อย และอีกตัว Falken

ถ้าจะโหลดผมแนะนำให้ จบดีกว่าครับ ใส่สตรัทปรับเกลียวเลย ราคาไม่เกิน 30,000 ของดีๆ เยอะ อย่างน้อย โหลดเตี้ยมากๆ มันยังปรับ แข็งได้ ไม่ให้ติดซุ้มครับ  อีกอย่าง สตรัท มันทำหูโชคหลวมๆไว้ ให้เราปรับ Camber ได้อีกหน่อย ตอนนี้ผมหลุดพ้นจากเรื่องติดซุ้มแลวครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host