"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เปลี่ยนแม็กขอบ 17 ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/2014 17:54 โดย level

แล้วก็ถึงวันเปลี่ยนแม็กซะที หลังจากหาแม็กลายนี้ สีนี้ มา ประมาณ 2 อาทิตย์ จนทั่ว ชลบุรี พัทยา
แม็กลายนี้ครับ ของ Jazz auto หายากมากหลายร้านบอกว่าเลิกผลิตไปแล้ว แต่ใจผมชอบจริงๆครับ เลยหาจนทั่วก็ไปพบอยู่ร้านนึงแถวพัทยากลาง วงละ 4000 ขอบ 17 กว้าง 7.5 ออฟ 40 แต่ผมอยากได้สเปค 7 ออฟ 42 มากกว่า เพราะในเน็ตแนะนำว่า 7 ออฟ 42 จะพอดีซุ้ม แล้วโอกาสติดซุ้มน้อย แต่ผมก็หาสเปคนี้เกือบครบทุกร้านแล้วครับไม่ค่อยมีเลย คนขายบอก 42 ไม่ค่อยมี บางร้านบอกไม่เห็นนานแล้วออฟนี้ ที่มีก็จะเป็นลายที่ไม่ถูกใจ ส่วนมากจะเป็น กว้าง 7 ออฟ 40 กว้าง  7.5 ออฟ 40 เยอะมากครับ แล้วก็ออฟต่ำกว่านี้ เลยถามร้านว่าถ้าติดซุ้ม หรือล้นมาก จะทำไง เค้าบอกว่าเดี๋ยวเปลี่ยนให้ใหม่แต่ที่เคยใส่มาไม่มีปัญหา ก็เลยตัดสินใจเปลี่ยน และเพื่อเป็นแนวทางให้กับเพื่อนๆได้ตัดสินใจก่อนที่จะเปลี่ยนแม็กด้วยครับ
ต่อไปเป็นยางครับ ใจอยากได้ดันลอปครับ แก้มหลบ แต่ที่ร้านเป็นตัวแทน บริดสโตน ไฟร์สโตน และดีสโตน เลยไม่มีขาย เลยตัดสินใจเลือกบริดสโตนเส้นละ 4500
แม็ก+ยางเดิมครับ เทิร์นได้ 5000 เห็นแล้วรู้สึกผุกพันครับ อยู่ร่วมกันมาเกือบ 4 ปี
เปลี่ยนน๊อตล้อใหม่เป็นสีดำ
ล้อหน้าครับหลังจากใส่แม็กเรียบร้อย
อันนี้ล้อหลัง
หลังจากเปลี่ยนเรียบร้อย ช่างก็เอาไปลองเทสดูว่าปกติมั้ย
อันนี้รูปหักสุดครับ
หลังจากนั้นผมก็ได้ลองขับกลับบ้าน ก็รู้สึกว่ามันสุงขึ้นครับ ต้องโหลด อิอิ เบรคจะต้องกดแรงอีกนิด รอบก็ขึ้นมานิดหน่อย ความนุ่มก็รับได้ครับ ส่วนเรื่องติดซุ้มต้องรอดูครับ ตอนนี้ยังไม่เจอคอสะพาน แล้วก็นั่งหลายคน ผลเป็นอย่างไรเดี๋ยวมาบอกน่ะครับ  กว่าจะเปลี่ยนได้ก็ใช้เวลาหาข้อมูลนานมากครับ อย่างสีแม็กที่จะเข้ากับรถนี่ก็เลือกยากมาก แต่ท้ายที่สุดแล้วอยู่ที่เราชอบจริงๆครับ ทุกสึทุกลายสวยเหมือนกันหมด อยากให้เป็นข้อมูลช่วยในการตัดสินใจ สำหรับเพื่อนๆที่กำลังจะเปลี่ยนแม็กครับ
วันนี้รวมค่าเสียหายทั้งหมด 29800 ครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับ
หลังจากได้ใช้งานมาประมาณ 5 วัน ก็ยังไม่เจอปัญหาติดซุ้มครับ วันนั้นลองนั่ง 4 คน ลงสะพานแยกกระทิงลาย ที่ความเร็ว
100 ก็ยังไม่ติดซุ้ม ตอนนี้อยากลองลงคอสะพานที่ความเร็วสูงๆแต่ก็ยังไม่มีโอกาสซักที
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ส่วนเรื่องโหลดต้องขอไปลองคิดดูก่อนครับ เพราะตอนนี้ก็ยังพอรับได้ที่รถสูงขึ้นมาจากเดิม แต่ถ้าได้โหลดนี่สวยจริงๆครับ
งบก็หมดไปเยอะแล้ว 555 เดี๋ยวไว้เก็บตังค์ใหม่ค่อยลองตัดสินใจอีกทีครับ ขอบคุณคุณ Axl ที่ให้ความรู้เพื่อเป็นแนวทางช่วยในการตัดสินใจครับผม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host