"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

City 2014 เติม E85 แล้วจ่ายค่าน้ำมันน้อยลงจนประทับใจกันไหม ?

ได้ขับ Civic เติม E85 แล้วรู้สึกประทับใจครับ
เครื่อง 1.8 แม้จะได้อัตราการบริโภคเฉลี่ย 9 km/L
แต่ด้วยราคาเพียงลิตรละยี่สิบกว่าบาท และอัตราเร่งก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไร (ผมเท้าไม่หนัก)
ก็รู้สึกว่าประหยัดตังค์ดี

เลยอยากทราบว่า City ที่ขนาดเครื่อง 1.5 L จึงน่าจะประหยัดสตาค์ได้มากกว่าอีก
เผื่อพิจารณาเป็นคันต่อไปครับ

ขอบพระคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตามสภาพการขับขี่ของผม City 1.5 E20 ตกโลละ 2.9 บาท
Civic 1.8 E85 โลละ 2.5 บาท

ดังนั้น City 1.5 E85 ซึ่งเครื่องเล็กกว่า ก็ควรจะประหยัดกว่า Civic คือกินโลละต่ำกว่า 2.5 บาท ?
แต่คงไม่ขนาด LPG ต่อให้ลิตรละ 15 บาทก็ตาม

ไม่ทราบว่าทฤษฎีผมถูกไหม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host