"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประสบการณ์การเครมไฟกลางเพดาน City ที่ศูนย์ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/10/2014 22:21 โดย lancasterCT54

ประสบการณ์การเครมไฟกลางเพดาน City ที่ศูนย์ครับ เริ่มจากการขับรถเข้าไปจอดที่จุดรับรถครับ
พนักงานก็เดินมาถามครับว่า
พนักงาน -- วันนี้ทำอะไรดีครับ
ผม--ช่วยดูไฟกลางเพดานให้หน่อยครับ มันมีอาการติดๆ ดับๆ แต่ตอนนี้ดับไปแล้วไม่ติดอีกเลย
พนักงาน--คงต้องเปลี่ยนนะครับ มีค่าใช้จ่ายประมาณ พันห้าร้อยบาท
ผม--เอ่อ รถยังมีประกันอยู่นะครับ ขับได้แค่ 8 หมื่นกิโลเอง
พนักงาน--อุปกรณ์พวกนี้เครมไม่ได้นะครับ มันมีอายุการใช้งานนะครับ
(อ้าวเราต้องออกค่าอะไหล่เองหรือ)
ผม--ผมว่ามันคงไม่ได้มีอายุการใช้งานแค่ 8 หมื่นโลแน่ๆ ครับ
รถซื้อคันตั้งหลายแสนไฟเพดานไม่น่าพังง่ายๆ แบบนี้
พนักงาน--ส่วนมากที่มีมาเครมจะเป็นปี 09 นะครับ รุ่นนี้ไม่เคยมีใครเสียกัน
(งั้นแสดงว่าเราใช้งานไม่ถูกวิธีหรอ)
ผม--ผมเห็นในเวปบอร์ดเค้าก็มีเสียกันนะครับ ไม่ใช่แค่ผมยังไง ขอเครมหน่อยนะครับ
ผมว่าไม่ใช่ว่าผมใช้ไม่ถูกวิธีแน่
พนักงาน--งั้น จะลองให้ช่างลองเช็คให้ก่อนนะครับ หากเป็นหลอดขาดก็เสียแต่ค่าหลอด
(ยังไงจะไม่ยอมเครมเลยใช่ไหม เฮ่อ)
ผม--งั้นลองเช็คดูก่อนครับ แต่ถ้าโคมเสียนี่ ผมขอเปลี่ยนนะครับ(ย้ำอีกว่าเครมเปลี่ยน)
พนักงาน--เดี๋ยวรอที่ห้องรับรองนะครับ
ผม--ออ ไม่ละครับผมอยากเข้าไปดูด้วย ว่าอะไรมันเสีย(เริ่มไม่ไว้ใจ)
*ผมก็เข้าไปดูช่างแกะเอาโคมลงจากเพดาน โดยการงัด
และใช้ประแจตัวทีเบอร์ 10 ขันน๊อตสองตัว ผลปรากฏว่า ,
หลอดไม่ขาด สายไฟปกติ แต่สวิชท์มีรอยพลาสติละลาย
ช่าง--โคมละลายพี่ เดียวผมแจ้งพนักงานมาทำเอกสารเครมให้นะ
(โอ่ โล่งเลย ได้เปลี่ยนแน่คราวนี้)
ผม--ขอบคุณนะครับ
***แล้วช่างก็เดินเข้าไปด้านในพร้อมกับโคมเก่า
และสักพักก็มีพนักงานเครมคุณภาพมา
พนักงานเครมคุณภาพ--เดี๋ยวผมทำเครมให้นะครับ
(เดินมาพร้อมกระดาษที่มีรายละเอียดรถเรา และกล้องถ่ายรูป)
*** ตอนนี้ผมนั่งรอแล้ว สบายใจได้เพราะยังไงก็ได้ของใหม่
ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร สักพักพนังงานเดินมาบอกว่า
พนักงาน--เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ (อ่าว แล้วไงครับเครมได้ไม่ได้ ไม่แจ้งผม)
ผม--แล้วจะให้ผมเอารถเข้ามาเปลี่ยนตอนไหนครับ
พนักงาน--พรุ่งนี้ครับ ของมาวันพรุ่งนี้
ผม--สักกี่โมงดีครับต้องเช้าเลยหรือเปล่า
พนักงาน--ตอนบ่ายๆ ครับของลงบ่าย
ผม--ออ...ได้ครับ
*** เดินออกมาแบบงง....เหมือนมาง้อให้เครมให้เลยครับ กำแท้
"คือผมอยากระบายให้เพื่อนๆ ฟังหน่อยครับว่า ทำไมพนักงานจะต้องพูดเสมอเลยว่า
รถเสียเพราะเรา ทำไมเค้าไม่อยู่ฝ่ายเราบ้าง ถ้าผมยอมให้เปลี่ยนโดยไม่เครมผมคง
ต้องจ่ายตังค์ไปอีกพันห้าร้อยกว่าบาท ทั้งๆ ที่ผมก็อ่านกระทู้ในเวปไซต์นี้รู้ว่ามีบาง
ท่านไปเครมเปลี่ยนกันมาแล้ว ผมโง่มากเลยใช้ไหม แต่โชคดีที่มีเวปไซต์ดีๆ
แบบนี้คอยชี้แนะให้เราไม่โง่หลงเชื่อ ไม่ให้เสียตังค์ที่ไม่สมควรเสีย
ขอบคุณจริง hondacityclub.com จากใจ ครูอาร์ต
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ดีนะครับที่หาข้อมูลก่อนไป....ยินดีเสมอครับถ้าเว็ปคลับเราจะช่วยๆกันแบบนี้ ^^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เคยเจอลักษณะคล้ายกันครับ
เหมือนกับว่า พนักงานรับรถ จะถูกตั้งโปรแกรมให้พูดว่า "เคลมไม่ได้" ไว้ก่อน
แต่คนที่ตัดสินใจจริงๆ คือ ช่าง

ผมติดใจที่ว่า ทำไมเค้าไม่ช่วยลูกค้ารักษาสิทธิ์ เลย เหมือนไม่ค่อยมีคุณธรรม

ดีนะ 0 ยังให้เข้าไปดู บาง 0 ไม่ให้เข้าไปดูเลย บอกเป็น พื้นที่ปฎิบัติงานห้ามบุคคลภายนอกเข้าโดยเด็ดขาด

สอบถามเป็นความรู้เพิ่มเติมนะครับ  ปกติแล้วชิ้นส่วนอุปกรณ์แบบนี้ มีระยะประกันกี่ปี / กี่กม. ครับ

3 ปี หรือ 10,000 กม. แล้วแต่สิ่งใดมาถึงก่อน

ตอบกลับ 7# lancasterCT54

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ   

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host