"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

หน้าแมลงสาบติดเครื่องแล้วไฟความร้อนโชว์ที่หน้าปัดเกิดจากอะไร น้ำในหม้อน้ำยังมีอยู่

หน้าแมลงสาบติดเครื่องแล้วไฟความร้อนโชว์ที่หน้าปัดเกิดจากอะไร น้ำในหม้อน้ำยังมีอยู่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองเช็คว่าพัดลมหม้อน้ำหมุนปรกติอยู่รึเปล่าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# noth1

ถ้าเปิดแอร์หมุนครับปิดไม่หมุ่น พอติดเครื่องใด้ซักพักไฟก็โชว์ที่หน้าปัด

ลองสตาร์ทแล้วเปิดแอรรถด้วยนะครับดูว่าพัดลมขวามือหมุนไหม ถ้าปรกติมันจะต้องหมุนทั้งสองตัวซ้ายขวา แล้วตัดแป๊บหนึ่งตอนคอมตัด แล้วก็จะหมุนไหม่ เพราะถ้าพัดลมด้านขวาไม่หมุนก็จะทำให้ความร้อนขึ้นสูง ทำให้ไฟโชว์ความร้อนครับ (ขวาคือพัดลมหม้อน้ำ ซ้ายคือพัดลมคอมแอร์)

ขอบคุณครับ ผมไปเปลี่ยนวาล์วน้า

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host