"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ลมไนโตรเจนใครรู้ดีบ้างครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ได้เอารถไปอู่ขอให้ช่างเอาลมไนโตรเจนออก แล้วให้เอาลมธรรมดาใส่แทน
มีพนักงานผู้หญิงมาบอกว่า เอาลมธรรมดาเติมเลย ไม่ต้องเอาออกก็ได้ แต่ผมไม่ยอม ต้องเอาออกให้หมด
ผมยืนกระต่ายขาเดียว สุดท้ายเธอยอมให้ช่างมาทำให้
อยากถามว่า ได้หรือไม่ได้ ไม่ต้องเอาออกครับ
หาดูในกูเกิ้ล ก็ได้ไม่แจ่มชัด บ้างว่าได้ บ้างบอกไม่ได้ เลย งง...
ถ้าได้    แสดงวาผมโง่
ถ้าไม่ได้....แสดงว่าผมถูกหลอก
วอนผู้รู้ช่วยตัดสินทีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลมธรรมดามันก็คือไนโตรเจนแหละครับ   เพียงแต่ความหนาแน่นของมวลไนโตรเจนน้อยกว่า
ไม่จำเป็นต้องเอาลมเก่าออกครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

555ผมโง่เอง อายเด็กไหมเรา

ถ้าเติมลมธรรมดาลงไปในล้อที่มีลมยางไนโตรเจน ลมยางไนโตรเจนเดิมที่มีอยู่ในล้อจะกลายเป็นลมธรรมดาโดยอัตโนมัติเลยครับผม
ตามข้อมูล http://www.boxzaracing.com/knowledge/2745 นี้เลยครับผม

ไนโตรเจนเป็นลมที่ไม่มีไอ้น้ำหรือความชื้น

คราวหน้าจะเติมไนโตรเจน ก็ต้องเอาลมเก่าออกให้หมด ละ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host