"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ของผมก็เป็นครับเวลาจอดอยู่เฉยไม่ว่าเกียร์อะไรก็รู้สึกว่ารถสะอึ้กครับเวลาเร่งก็จะกระตุกนิดหน่อยแต่พอรอบสูงๆหายครับ
แต่บางวันก็ไม่บางวันก็เป็นเลยยังงงอยู่ว่าเป็นที่อะไรครับ

city zx 2008 vtec CVT ครับ

แนะนำด้วยครับ

เป็นเฉพาะตอนใช้แก๊สนะครับน้ำมันนิ่งครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อันนี้เกิดจากหัวเทียนครับ เปลี่ยนหัวเทียนยกชุดก ...
noth1 โพสต์เมื่อ 28/9/2014 14:00

หัวเทียนผมเพิ่งเปลี่ยนมานะครับไม่ถึงครึ่งปีเลยครับ

แต่อาการตอนที่เปลี่ยนหัวเทียนก็แบบนี้อะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

งั้นก็คงมีคอยหัวเทียนบางตัวรั่วครับ ลองถอด ออกม ...
noth1 โพสต์เมื่อ 28/9/2014 17:39

สงสัยอยู่เหมือนกันครับเพราะถอดออกมาดูมีอยู่ตัวนึงสีแดงจืดๆไม่เหมือนตัวอื่นครับ

แต่เคยเป็นอยู่ที่นึงเหมือนกันตอนนั้นเปลี่ยนไปตัวนึงแล้วครับ

ตอนนั้นขึ้นห้างแทบไม่ได้เลย เข้าอู่ถอดมาสีจืดๆจนเกือบขาวเลยครับ

ขอปรึกษาหน่อยครับว่าจะเปลี่ยนหมดเลยดีไหมครับ

หรือเปลี่ยนแค่ตัวเดียวดีครับงบน้อย 5555

แต่เห็นในเว็ปนี้มีคนขายอยู่ 4 ตัว 1800 บาทอะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host