"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
อาการนี้ ก่อนอื่นเลยครับเช็คที่คอย์หัวเที่ยนก่อน ไอ้อาการสะดุดเครื่องวูบ ส่วนไอ้อาการรูปเครื่องโชว์บ้างไม่โชว์บ้าง ให้เอาคอมจับดูว่าตัวโอทู ตัวใดตัวหนึ่งเสียรึเปล่า ส่วนไอ้อาการรอบสวิง ให้ล้างลิ้นผีเสื้อดูก่อนถ้าไม่หายก็น่าจะเป้นที่ปีกผีเสื้อรั่วอาจจะต้องเปลี่ยน
ปล. อาการพวกนี้ผมเปลี่ยนมาหมดละ5555
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

บางทีมันก็รั่วตรงขอบยางดำๆด้านในนะครับทำให้มันปิดไม่สนิท ทำให้รอบมันสวิง ส่วนเช็คเองนี่ไม่รู้นะจะเช็คยังไง5555
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมก็เป็นครับเวลาจอดอยู่เฉยไม่ว่าเกียร์อะไรก็รู้ ...
fairkubpom โพสต์เมื่อ 25/9/2014 16:02

อันนี้เกิดจากหัวเทียนครับ เปลี่ยนหัวเทียนยกชุดก็น่าจะหายแล้วครับ เปลี่ยนเป็นหัวเทียนแบบหัวเข็มใช้แก๊ส ครับ ตัวละ 130 ของ ngk  แต่อายุการใช้งานปีต่อปีนะครับ ถ้าจะดีขึ้นมาหน่อยก็ ออริเดียม ตัวละ 450-550 บาท

หัวเทียนผมเพิ่งเปลี่ยนมานะครับไม่ถึงครึ่งปีเลยครั ...
fairkubpom โพสต์เมื่อ 28/9/2014 17:36

งั้นก็คงมีคอยหัวเทียนบางตัวรั่วครับ ลองถอด ออกมาเช็คดูว่าตัวไหนมีสีตรงก้านอมเหลือง หรือสีเพี้ยนๆแตกต่างกับกันอื่นรึเปล่า ครับ

ที่จริงเครื่อง วีเทค ควรเปลี่ยนยกชุดไปเลยนะครับ ไปอู่ให้เขาเปลี่ยนก็ได้ครับ ผมไปซื้อเองที่ร้านแถววรจักรก็ตัวละ 1590 บาท ครับ ถ้าอู่ก็ประมาณ 1700 ครับ ศูนยืไม่ต้องพูดถึง ตัวละ 1950 ยังไม่รวม Vat

ตอบกลับ  noth1

คุณนอท อาการที่ผมเป็น จริงๆยังไม่ได้เเส ...
snowwhit โพสต์เมื่อ 17/10/2014 12:02

รีบไปทำเถอะเดี๋ยวจะลามไปเกียร์5555

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host