"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
อันนี้เกิดจากหัวเทียนครับ เปลี่ยนหัวเทียนยกชุดก ...
noth1 โพสต์เมื่อ 28/9/2014 14:00

หัวเทียนผมเพิ่งเปลี่ยนมานะครับไม่ถึงครึ่งปีเลยครับ

แต่อาการตอนที่เปลี่ยนหัวเทียนก็แบบนี้อะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หัวเทียนผมเพิ่งเปลี่ยนมานะครับไม่ถึงครึ่งปีเลยครั ...
fairkubpom โพสต์เมื่อ 28/9/2014 17:36

งั้นก็คงมีคอยหัวเทียนบางตัวรั่วครับ ลองถอด ออกมาเช็คดูว่าตัวไหนมีสีตรงก้านอมเหลือง หรือสีเพี้ยนๆแตกต่างกับกันอื่นรึเปล่า ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

งั้นก็คงมีคอยหัวเทียนบางตัวรั่วครับ ลองถอด ออกม ...
noth1 โพสต์เมื่อ 28/9/2014 17:39

สงสัยอยู่เหมือนกันครับเพราะถอดออกมาดูมีอยู่ตัวนึงสีแดงจืดๆไม่เหมือนตัวอื่นครับ

แต่เคยเป็นอยู่ที่นึงเหมือนกันตอนนั้นเปลี่ยนไปตัวนึงแล้วครับ

ตอนนั้นขึ้นห้างแทบไม่ได้เลย เข้าอู่ถอดมาสีจืดๆจนเกือบขาวเลยครับ

ขอปรึกษาหน่อยครับว่าจะเปลี่ยนหมดเลยดีไหมครับ

หรือเปลี่ยนแค่ตัวเดียวดีครับงบน้อย 5555

แต่เห็นในเว็ปนี้มีคนขายอยู่ 4 ตัว 1800 บาทอะครับ

ที่จริงเครื่อง วีเทค ควรเปลี่ยนยกชุดไปเลยนะครับ ไปอู่ให้เขาเปลี่ยนก็ได้ครับ ผมไปซื้อเองที่ร้านแถววรจักรก็ตัวละ 1590 บาท ครับ ถ้าอู่ก็ประมาณ 1700 ครับ ศูนยืไม่ต้องพูดถึง ตัวละ 1950 ยังไม่รวม Vat

ตอบกลับ 14# noth1

คุณนอท อาการที่ผมเป็น จริงๆยังไม่ได้เเสกน OBD. นะครับ
..เเต่ผมลองสังเกตุ การใช้งานอื่นๆปรกติหมด
สิ่งที่เกิดขึ้นอย่างไม่ปรกติ  มีอย่างเดียวคือ....
เมื่อผมสตาร์ทตอนเช้า ไปทำงาน เเละ ตอนเย็นกลับบ้าน( สตาร์ทติดง่ายมากนี่ปรกติ) พออุณภูมิไฟเขียวดับ.....
..มันมาเเล้ว รอบค่อยๆตก ๆๆ เร่งไม่ช่วย ไม่ค่อยขึ้น อาการเหมือนนำ้มันจะหมดน่ะครับ ..
ต้องเร่งเลี้ยงไฟสักประมาณ 5 นาที ..
เเต่ก็ไม่หายนะ ใส่เกียร์ D ไปเลย  เเต่อาการก็ยังเป็นอยู่นะ ถ้าชลอรถ หรือรถติด
บางทีต้องเเอบข้างทาง ให้รถรถคันหลังไปก่อนเลย  เพราะมันเร่งไม่ไป รอบไม่ขึ้นนะครับ..

++พอจอดข้างทาง ก็ปล่อยเครื่องหอบๆ เเหกๆ สั่นๆจะดับ เเต่ไม่ดับ ไปซักพักนึง..
เเล้วรอบก็เด้งขึ้นมา เเล้วก็ลงปรกติ....
ช่วงอาทิตย์นี้ เป็นทุกวันเลย มีไฟรูปเครื่องโชว์อยู่วันเดียวนะครับ..อีกวันมาก็หาย
เเต่อาการไม่หาย  เป็นเหมือนเดิม  น่าจะหนักกว่าเก่าอีก เพราะเป็นตลอดทาง .........คิดว่าใช่ O2 เซ็นเซอร์ไหมครับ...
ตอนนี้ใช้รถลำบากเลยผม เฮ้อ..

ขอโทษทีนะครับ  ยาวไปหน่อย...

ตอบกลับ  noth1

คุณนอท อาการที่ผมเป็น จริงๆยังไม่ได้เเส ...
snowwhit โพสต์เมื่อ 17/10/2014 12:02

รีบไปทำเถอะเดี๋ยวจะลามไปเกียร์5555

ตอบกลับ 16# noth1

ร้านของคุณl2ayhachiอยู่แถวไหนครับ.......ผมเคยเป็นครับรถสะดุสแล้วดับไปศูนย์บอกคอย เสียตัวละ1750ให้เปลียน8ตัวเลยไปอู่ ให้อู่ดูหัวเที่ยนน้ำมันเครืองเต็มเลยเเบบเอาออกมายังหยดอยู่เลย สรุปปะเกนเครืองลั้ว ศูนออนด้าอุดมสุขฝั้งศรีนคริทร์ครับ........ตอนนี้ไปอู่อย่างเดี่ยวเเล้วครับ......city2003 disi

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/12/2014 17:09 โดย weerachs

ลองดูเขม่าที่เป็นตามรูปด้วยน๊ะคับ..ถ้ามีเขม่าเหมือนในรูป
แสดงว่ามันจุดระเบิดออกด้านข้าง..ไม่ลงไปข้างล่างหัวเทียน..ทำให้คอย์ลจุดระเบิดไม่สมบูรณ์คับ..
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

สำหรับรถติดแก็สน่ะคับ ผมไปเจอมาว่า ทุก40,000โล ให้ตั้งวาวร์ใหม่ ทุกคร้ง ไม่งั้นมีบ่าทรุดมั้งล่ะ ค่าใช้จ่าย20,000กว่า แต่ถ้าตั้งไปทุกๆ40,000โลวิ่งได้ยาวๆตั้งไม่น่าแพง เพราะ จะมีปัญหา แก็สรั่วเข้าไอดี สตาร์ทน้ำมันติดอยากหลังดับเครื่อง ต้องรอมันละเหย

zx ปี 07 ติด LPG รถผมก็เป็น ตอนนี้ วิ่งน้ำมัน 30% แก็ส 70% หลังจอดรถ วิ่งน้ำมัน สัก1กิโล อย่างต่ำ ไม่มีปัญหาคับ สตาร์ท น้ำมัน ทีเดียวติด   หายไว้ๆน่ะคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host