"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รถ Honda city ปี 2009 ใช้แก๊สมา 2 ปี รถกระตุ๊ก รอบต่ำ ขอคำแนะนำ

รถ Honda city ปี 2009
เปลี่ยนแก๊สยี่ห้อ energy reform เดือน ธันวาคม 2012 ปัจจุบันวิ่งมาประมาณ 4 หมื่นโล
รถมีอาการ สะดุดเวลาเบรค รถกระตุก รอบรถต่ำอยู่ประมาณ 500 – 700 และเวลาเร่งรถก็ไม่ค่อยขึ้น
รบกวนสอบถามว่ารถเป็นอะไร และมีอู่ดีๆแนะนำมั๊ย บ้านอยู่แถว the mall บางแค
---------
เอารถเข้าไปให้ร้านแก๊สที่เปลี่ยนเค้าบอกว่าไม่ได้อยู่ที่ระบบแก๊สของเค้าน่าจะป็นที่หัวเที่ยน
เลยเอารถเข้าไปที่ศูนย์ๆ แจ้งว่าต้องเอารถเข้ามาเช็ค รอให้เครื่องเย็นแล้วตรวจเช็คดู เลยนัดไว้พรุ้งนี้
(แอบกลัวแพงนิดๆ มีใครมีอู่ดีๆแนะนำบ้าง คิดว่าน่าจะเป็นที่ระบบแก๊ส )
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สรุปวันนี้เอารถเอาไปเขาศูนยมาแระคะ
ทางศูนย ตั้งวาลวใหใหม และลางปีกผีเสื้อ
รถกระตุกนอยลงแตไมหายอะทํายังงัยดีคะ -
-----
ตอนไปรับรถทางศูนยแจงวางานนี้ไมรับประกัน
งานซอมเพราะเอาเครื่องยนตไปดัดแปลง
------
คุณ note1 เคยทำที่ quik fit autogas  มั๊ยค่ะ
ดีมั๊ยค่ะ
-----
คุณ benz ค่ะมีอู่แนะนำมั๊ยค่ะ ตอนนี้กลุ้มใจมากค่ะ
ไม่รู้จะเอาไปซ่อมที่ไหนดี
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host