"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รถ Honda city ปี 2009 ใช้แก๊สมา 2 ปี รถกระตุ๊ก รอบต่ำ ขอคำแนะนำ

รถ Honda city ปี 2009
เปลี่ยนแก๊สยี่ห้อ energy reform เดือน ธันวาคม 2012 ปัจจุบันวิ่งมาประมาณ 4 หมื่นโล
รถมีอาการ สะดุดเวลาเบรค รถกระตุก รอบรถต่ำอยู่ประมาณ 500 – 700 และเวลาเร่งรถก็ไม่ค่อยขึ้น
รบกวนสอบถามว่ารถเป็นอะไร และมีอู่ดีๆแนะนำมั๊ย บ้านอยู่แถว the mall บางแค
---------
เอารถเข้าไปให้ร้านแก๊สที่เปลี่ยนเค้าบอกว่าไม่ได้อยู่ที่ระบบแก๊สของเค้าน่าจะป็นที่หัวเที่ยน
เลยเอารถเข้าไปที่ศูนย์ๆ แจ้งว่าต้องเอารถเข้ามาเช็ค รอให้เครื่องเย็นแล้วตรวจเช็คดู เลยนัดไว้พรุ้งนี้
(แอบกลัวแพงนิดๆ มีใครมีอู่ดีๆแนะนำบ้าง คิดว่าน่าจะเป็นที่ระบบแก๊ส )
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถ Honda city ปี 2009
เปลี่ยนแก๊สยี่ห้อ energy reform เดือน ธันวาคม ...
Honda_L โพสต์เมื่อ 18/9/2014 13:22

เปลี่ยนหัวเทียน เป็นแบบหัวเข็มคราบ หัวละประมาณ 120 บ. ใช้ 4 หัว แล้วก็ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ ประมาณ 4-5 ร้อยบาท อู่ข้างนอกนะครับ อู่เครื่องทั่วไปทำได้หมดคราบ  แค่นี้ น่าจะหายคราบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมแนะนำมาเช็คที่ QUIK FIT AUTOGAS 20/15 หมู่ 11 ถนนราชพฤกษ์ แขวงบางพรม เขตตลิ่งชัน กรุงเทพฯ 10170
โทรศัพท์ : 02-864-9749 อยู่เส้นราชพฤกษ์ ก่อนถีง เดอะเซอร์เคิลครับจะอยู่ใต้สะพานข้ามแยก จรัญ 13 เลยครับ อาการนี้น่าจะเป้นที่หัวเทียนครับ

สรุปวันนี้เอารถเอาไปเขาศูนยมาแระคะ
ทางศูนย ตั้งวาลวใหใหม และลางปีกผีเสื้อ
รถกระตุกนอยลงแตไมหายอะทํายังงัยดีคะ -
-----
ตอนไปรับรถทางศูนยแจงวางานนี้ไมรับประกัน
งานซอมเพราะเอาเครื่องยนตไปดัดแปลง
------
คุณ note1 เคยทำที่ quik fit autogas  มั๊ยค่ะ
ดีมั๊ยค่ะ
-----
คุณ benz ค่ะมีอู่แนะนำมั๊ยค่ะ ตอนนี้กลุ้มใจมากค่ะ
ไม่รู้จะเอาไปซ่อมที่ไหนดี

ผมติดenergy reform Quick Fit ตรงราชพฤกษ์ นี่แหละครับ บริการดีมาก ตอนนี้วิ่งมา 60,000 กว่าโลแล้ว  ไม่มีปัญหานะครับ ทุก2หมื่นโลตั้งวาลว์สักที รถผมใช้ความเร็ววิ่งทางไกลเยอะ  เคยมีอาการที่ว่าตาม จขกท ตั้งน่ะครับ รอบตก เครื่องสั่น สะดุด ผมเลยเอาเข้าศูนย์ตอนถ่ายน้ำมันเครื่องก็ให้ ตั้งวาลว์ ล้างลิ้น ด้วยเลย อาการหายเกลี้ยง หากไม่หายลองสับมาวิ่งน้ำมันดูครับ ถ้าอาการเป็นอยู่ก็ลองไล่หัวเทียนแล้วก็คอลย์ดูครับ

ลองเอาไปเช็คที่ BigAuto บางบอน 3 ดูครับ
ผมก็ใช้บริการอยู่

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host