"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

กระจังหน้า city zx ใส่กับ city 2003 ได้ไหม..

ขอทราบหน่อยครับว่า  กระจังหน้า zx ใส่กับ 03 ได้ไหม
แล้วมีวิธีแปลงไหมครับ....

คือผมอยากทำแบบในรูปอะครับ

ถ้ามันแปลงใส่กันไม่ได้ ถอดมา ติดตาข่าย เอง จะสวยรึป่าวครับบบบ

ขอคำชี้แนะ  ขอบคุรครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# Thainspecies

ถ้าเดิมๆ ถอดมาใส่กันไม่ได้เเน่นอน..
ถ้าพูดถึงเเปลง จะเเปลงเยอะหน่อย.. คงต้องปั้นกันชนหน้าใหม่กันล่ะครับ เพื่อจะให้เข้ากระจังพอดี..
เเต่จะคุ้มหรือ ..ไม่ ..อยู่ที่ความพอใจ...
ส่วนเเนวทางอื่น..รู้ผู้รู้มาตอบอีกที
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอทราบหน่อยครับว่า  กระจังหน้า zx ใส่กับ 03 ได้ไหม
แล้ว ...
Thainspecies โพสต์เมื่อ 18/9/2014 10:06

ไม่ได้คราบ

ไม่ได้ครับ ขนาดไม่เท่ากันเลย ^^

ผมเคยลองแล้ว  ถ้าจะแปลงใส่กันชนเดิมๆ  ยังไงก็ไม่พอดี  
ต่อให้เจียรออก มันจะมีมุมโค้งด้านล่างที่แหว่งขาดๆไป  *เว้นแต่จะให้อู่สีโป้วส่วนที่ขาด  ก็ต้องทำสีใหม่ทั้งชิ้น
หรือไม่ก็เปลี่ยนกันชนแต่งไปเลย   อย่างของผมในรูปนี้ก็คือทำกันชนใหม่ไปเลย  ง่ายกว่า
แต่ตรงเบ้ายึดกิ๊บล๊อคที่กระจังต้องตัดออกเพราะมันยื่นออกมากว่า 03 มากครับ

ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host