"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เวลาขับเร็วเสียงในรถดังมาก เพราะอะไรคะ City 2014

เพิ่งซื้อมา City 2014 มาได้หนึ่งเดือน ปกติไม่ค่อยได้ขับ ขับไม่ไกลและเร็วเท่าไหร่คะ
เมื่อวานน้องชายเอาไปขับ ปรากฏว่ามีเสียงลมเข้ามาในรถดังมากทั้งๆ ที่ปิดกระจกสนิท
ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรคะ หรือว่าเป็นภาวะปกติ  ก่อนหน้านี้เคยขับรถไปเกี่ยวกับขอบเสาลานจอดรถ
แต่ไม่เป็นอะไรมากค่ะ จะเกี่ยวกันไม๊คะ  รบกวนตอบหน่อยนะคะ พอดีเป็นรถคันแรกเลยค่อนข้างกัลวลค่ะ
ขอบคุณค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ก่อนหน้านี้เคยขับรถไปเกี่ยวกับขอบเสาลานจอดรถ
เอาประตูไปเกี่ยวหรือเปล่า ถ้าใช่โครงประตูอาจเสียรูป
ถ้าไม่ใช่ เข้า 0 อย่างเดียวครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

น่าจะปกตินะครับเวลาขับเร็ว ทั้งเสียงลม เสียงยาง แย่งกันดังเชียว

ปรกติครับ  honda city เป็นรุ่นที่เก็บเสียงได้ดีมาก  คือเก็บเสียงข้างนอกเข้ามาในรถหมดเลย ของผมก็ดังครับ

ยินดีด้วยครับ คุณได้ ซิตี้ของแท้ รถผมก็เสียงดังเหมือนกันครับ ผมแก้โดยเปิดเพลงฟังครับ

เอาตรงๆเลยนะคับ ก่อนจะมีอีโค่คาร์. วีออส. ซิตี้. อะไรพวกนี้คือรถที่ราคาถูกที่สุดในรุ่นต่างๆคือเป็นรถกระป๋องนั่นเองไม่ว่าจะเป็นการเก็บเสียงหรือวัสดุห่วยแตกทั้งนั้นทุกวันนี้มีดีเพียงแค่ออพชั่นที่เพิ่มเข้ามา. ช่วงล่างเดิมสุดห่วยเข้าโค้งสุดสยิวกิ้ว. ขับเร็วเจอลมปะทะรถเอนไปเอนมา. เสียงเข้ารถเต็มๆ. ยิ่งใช้ยางเกากลี ยางจีนเสียงยิ่งไปกันใหญ่
ผมลงทุนไปแดมป์มาทั้งคันยังเก็บเสียงไม่อยุ่เพราะตัวถังมันบอบบางมาก. แนะนำนะคับอย่าไปแดมป์มีค่าเท่ากันจิงๆฝากท่านอื่นๆด้วย เสียตังฟรี

จริงๆ มันมาจากคิ้วกันสาดที่ติดมากับรถนั่นแหละครับ ตัวทำให้เกิดเสียงเลย ยิ่งเวลาวิ่งบนทางด่วน เสียงจะชัดเลยครับ

This defined as a simple strategy to build a strong relationships with people in our industry. You people help us to grow and i thank you for every opportunity. While we should not take advantage your kindness we also want to contribute to your site as you carry a valuable and powerful statement in here. Hoping for more updates.   World of Gambling: Turning Lives from Rags-to-Riches

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host