"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รถCity 2012 มีอาการสะเทือนที่พวงมาลัย ทุกช่วงความเร็ว เกิดจากอะไรครับ

รถของผม ล้อขอบ15 ยาง 195 55 15 ยังไม่ได้โหลดครับ

1. รถมีอาการสะเทือนที่พวงมาลัย ทุกช่วงความเร็ว เกิดจากอะไรครับ จนบางทีขับไปนานมีอาการมือชากันเลยทีเดียว
อาการของรถเป็นลักษณะนี้มาสักพักแล้วครับ คือ ไม่ว่าจะความเร็วช่วงไหน พวงมาลัยมันจะสะเทือนสะท้านไปหมด

2.ถ้าขับเร็วๆ เวลาเบรกก้อมีอาการสั่นที่ เท้า เลยครับ สั่นทั้งคัน

3.เวลาจอดนิ่งๆ หรือ ความเร็วต่ำๆ 20 - 40 Km/H มีเลี้ยวยากหน่อย คือเหมือนพวงมาลัยมันหนักนิดๆ

จากอาการทั้ง 3 นี้ผมเคยเอาเข้า 0 ที่แถวบ้าน เค้าก้อบอกว่าไม่เปนอะไร แต่พอผมไปขับรถคนอื่นๆก้อไม่เปนแบบนี้ ขับสบายเลยๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เกี่ยวกับเเม็กที่ใส่หรือป่าวครับ ปลอกกันสั่น อะไรพวกนั้หรือป่าว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไส่มาหมดแล้วครับ ก้อไม่หายอ่าทำไงดีครับ

เปลี่ยนแม๊กใหม่ หรือใช้ของติดรถยนต์มา    อาการสั่นตอนวิ่ง ถ้าเป็นตั้งแต่ความเร็วต่ำ ไม่แม๊กคด ก็ยางบวม

ถ้าเบรกแล้วสั่น ก็จานเบรกคด

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host