"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รีโมท honda city 2012 กดได้ไกลสุดกี่เมตร

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4/9/2014 21:29 โดย pong215

ตามหัวข้อเลยครับ  รีโมท honda city 2012 กดได้ไกลสุดกี่เมตร  ของผมรุน vat  2012  ครับ  กดได้ไม่เกิน10เมตรเลยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าเป็นรถยนต์รุ่นก่อนๆรุ่นผม รีโมทนอก มันได้ไกลมาก สี่สิบเมตรกว่ายังได้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมเห็นของเพื่อนตัว  top  รุ่นเดียวกัน(ไม่ใช้ปี2014)
ของเขากดได้ไกลกว่าของผมนะครับ
ที่ลองน่าจะ 20 เมตรได้ไมัง  แต่ไม่ได้กดดูว่าได้ไกลกว่านี้แค่ไหน
เลยอยากถามเพื่อนในคลับว่ากดได้ไกลเท่าไร  ของผมผิดปกติไหม
แล้วแบตในรีโมทจะมีส่วนไหมครับ  กดได้ ไกล-ไกล้

เคยได้ยินมาว่า ให้นำกุญแจไว้ที่ขมับแล้วกดรีโมท จะได้ระยะเพิ่มขึ้น ทดลองแล้ว เป็นจริงอย่างที่ได้ยินมา ของผม รถปี ๒๐๑๑ ธรรมดาได้ประมาณ ๑๐ ถึง ๑๕ เมตร กดพร้อมยกไว้ที่ข้าวหัว ได้ประมาณ ๒๐ เมตร

ทำไมต้องเอาไว้ที่หัวด้วยครับ????? เวลากดรีโมท

ถ้าให้เดาคงไม่ได้เกี่ยวอะไรกับหัว แต่น่าจะอยู่ที่ระดับความสูงอาจเปนไปได้ว่าถ้ายกรีโมทขึ้นให้สูงตอนกดสัญาณมันคงไปได้ไกลกว่าที่เรากดอยู่ในระดับที่ต่ำ

สัญญาณรีโมทไม่มีน้ำหนัก ไม่มีความเกี่ยวข้องกับแรงโน้มถ่่วงของโลกการเดินทางของคลื่นจึงไม่เกี่ยวกับความสูงของแหล่งกำเนิดกับระยะทางที่เดินทางผ่านไปซึ่งจะค่อย ๆ ลดลงตามกำลังส่งกับแรงโน้มถ่วงของโลกที่พยายามดึงให้มวลตกลงสู่พื้น แต่น่าจะเป็นที่ว่า คลื่นสัญญาณของรีโมทเมื่ออยู่ที่หัว (ที่มีผม) อาจจะทำให้การส่งสัญญาณที่วิ่งออกไปได้มากกว่ากดรีโมทกลางอากาศ เพราะวิ่งไปตามเส้นผมและพุ่งออกตรงปลายเส้นผมหลาย ๆ เส้น ทำให้มีกำลังส่งออกไปมากกว่าปกติ (ยังไม่เคยลองกับคนหัวล้านซึ่งอาจจะไม่่มีผลที่ทำให้่ไกลขึ้น) เผอิญจบพาณิชย์ ไม่ได้เป็นนักวิทยาศาสตร์ จึงไม่สามารถเสนอความเห็นเป็นแบบวิทยาศาสตร์ ใช้สูตรต่าง ๆ ในการคำนวณได้ แต่อย่างไรก็ตาม หากลองทำดูแล้วได้ผลอย่างไร เหมือนกันหรือไม่ โปรดแจ้งแถลงไขให้ทราบด้วย

เคยลองกดมาแต่ไกลแล้วดูว่าติดตรงไหนแล้วนับก้าวเอา ได้ประมาณ 50 ม.ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host