"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

กระจกหน้า ร้าวครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2/9/2014 20:43 โดย jack8102

พอดีโดนหินกระเด็นใส่ครับ    พี่ๆช่วยดูหน่อยครับว่าจำเป็นไหมต้องเครมเลย   
อาการ * มองจากข้างนอก เป็นลอยหินเจาะ แต่ฝั่งข้างใน เป็นรอยร้าวเส้นตรง
เรื่องประกัน * เคยถามเค้าๆบอก เครมฟรีไม่เสียเบี้ยเพิ่ม 5ปี ครับ

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
[

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2/9/2014 20:43 โดย jack8102

พอดีโดนหินกระเด ...
jack8102 โพสต์เมื่อ 2/9/2014 20:42

ถ้าอยากเปลี่ยนใหม่ หรือเคยเคลมอย่างอื่นไปแล้วในปีนี้ ก็เตลมเลยคราบ แต่ถ้าปีนี้ยังไม่เคยเคลม และไม่ซีเรียสมาก ก็ซ่อมเอาครับ ประมาณ 5-6 ร้อยบาท รอยแตกร้าวหายสนิท มีรอยนิดเดียจาง ๆ เท่าหัวไม้ขีดคราบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าอยากเปลี่ยนใหม่ หรือเคยเคลมอย่างอื่นไปแล้วใน ...
benz โพสต์เมื่อ 3/9/2014 08:55

ไม่เคยเคลมครับ เมื่อเช้า เอาไปวิง่แล้วรอยร้าว มันมากขึ้น   เลยนำไปเคลม  

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
[

ไม่เคยเคลมครับ เมื่อเช้า เอาไปวิง่แล้วรอยร้าว มั ...
jack8102 โพสต์เมื่อ 3/9/2014 11:14

ถ้าร้าวขนาดนั้น เคลมอ่ะดีแล้วคราบ อันตราย

ปล.ช่วงนี้ก็สังเกตุ อาการน้ำรั่วด้วยนะคราบ เพราะยังอยู่ในประกันอยู่

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/9/2014 18:06 โดย jack8102

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/9/2014 18:06 โดย jack8102

ถ้าร้าวขนาดนั้น เคลมอ่ะดีแล้วคราบ อันตราย

...
benz โพสต์เมื่อ 3/9/2014 15:39

มีเรื่อง ดราม่าครับ  คือผมแจ้งกับ 0 ว่า ค่าแรงติดฟิมใหม่ 2550 นั้น ผมไม่ติดได้ไหม  
   0   บอกได้  
  ผม   จะเอาเงินส่วนนี้ไปติดข้างนอกเอง   คิดว่าเพิ่มอีกนิดคงได้รอบคัน ใหม่

0   ได้ต้องไปคุยกะประกันเอง   แล้วจะตัดยอกนั้นออกให้   แต่คุณต้องไปติดร้านฟิมแล้วเบิกประกันเอง

ประกัน   บอกต้องดูทาง 0 ว่าจะ ประเมินเท่าไร  ถ้าได้ 2550 ตามใบประเมินจริงก็ดี

ผม  จึงโทร 0 ใหม่  ทาง0 กลับ แจ้งว่า จะให้ผมแค่ 800   

ผม   แล้วถ้า ผมไม่ติด อันเก่าเลือก ยี้ห้อใหม่ล่ะ  หมายถึง ให้ 0 ติดใหม่ให้เลย

0   ผมต้องจ่ายส่วนต่าง  4500 เอง  

ผม   จรึงคิดว่าเออ  เอาไงก็เอา จะช๊าตประกันเท่าไร ผมไม่ยุ่งแล้ว    ..... ผมทำถูกใช่ไหม

ปล  แค่ผมเห็นว่า จะต้องติดฟิมใหม่ ก็  จะเพิ่ม เกรดฟิม เสียเลย เพราะตอนกลางคืมผมมองไม่ค่อยเห็น
       สรุป ผมปล่อยมันไปทำถูกแล้วใช่ไหมครับ พี่
ค่อยไปติดใหม่เอาเอง แจ้งกระกันเพิ่มเอง  ไม่ต้องไปเดือดร้อนใคร รบกวนใคร

แก้ไขครั้งสุดท ...
jack8102 โพสต์เมื่อ 3/9/2014 18:04

คงต้องตามนั้นอ่ะคราบ 0 คงไม่ให้หมูหกแน่ ๆ 555+ ต้องทำใจคราบ

ที่เคยมีประสบการณ์ ร้านเปลี่ยนให้ทั้งกระจก และติดฟีมล์ให้ด้วย ตามยี่ห้อ และเบอร์เดิม

เพิ่มเติม  ไม่มีค่าใช้จ่ายใด ๆ ด้วยครับ

เข้ามาช้าไปแฮะ ผมเคลม 2 บานแล้ว เข้าร้านกระจกตลอดครับ
บานแรก city 03 ฟิล์ม hi-kool เปลี่ยนกระจกแล้วขอเปลี่ยนฟิล์มเป็น llumar (นิรภัย) เพิ่ม 2000
บานที่ 2 city 2012 mc ฟิล์ม lamina เปลี่ยนกระจกแล้วขอเปลี่ยนฟิล์มเป็น Hi-Kool (นิรภัย) เพิ่ม 2800 ส่วนต่างตรงนี้แล้วแต่ร้านครับ ร้านบอกว่าจะได้ค่าฟิล์มจากประกันประมาณ 1200 - 1500 แล้วแต่ยี่ห้อฟิล์มที่เราติดไว้ ฉนั้นฟิล์มตัวที่เราเลือกร้านเค้าติดอยู่เท่าไหร่ เค้าก็จะหักตามที่ประกันให้ครับ แล้วก็ต่อรองเอา ยังไงร้านก็ได้ 2 เด้งอยู่แล้ว เค้าชอบนะแบบนี้ ติดง่ายกว่าด้วย แต่กับศูนย์อันนี้เค้าหักแหลก เพราะเค้าได้น้อยกว่าที่ควรจะเป็น จิงๆเค้าก็เอาร้านนอกมาติดฟิล์มนี่หละครับ เค้าก็เลยคิดราคายังไงก็ได้ ให้มันได้กำไรไว้ก่อน แยกติดฟิล์มยังไงก็ไม่คุ้มครับ ที่คุ้มที่สุดคือฟิล์มรุ่นเดิม เพราะเราไม่เสียอะไรซักบาท

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host