"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

น้ำมันเกียร์ CVT

ฝากน้องซื้อน้ำมันเกียร์ที่ศูนย์ฮอนด้า เขาเอาน้ำมันตัวนี้ให้ อยากทราบว่าใช้กับ City03 i-dsi AT ได้รึปล่าวครับ
พนักงานที่ศูนย์ฮอนด้าบอกเป็นตัวใหม่ ปรับปรุงให้ดีขึ้นแล้ว แต่ที่ข้างแกลอนดันเขียนไว้ว่า"ห้ามใช้กับเกียร์อัตโนมัติ"

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตามรายละเอียดข้างแกลลอน น้ำมันนี้สำหรับระบบเกียร์ CVT
ซึ่ง Honda City03 i-dsi AT ใช้ระบบเกียร์ CVT

สรุป...ตรงรุ่น ใช้ได้ครับ  (และต้องเป็นตัวนี้เท่านั้นครับ)

ส่วนที่เขาห้าม หมายถึงว่าห้ามใช้กับเกียร์อัตโนมัติระบบอื่นๆครับ
และน้ำมันเกียร์ของระบบอื่นๆก้อห้ามนำมาใช้กับระบบเกียร์อัตโนมัติแบบ CVT เช่นเดียวกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

โอ้...ขอบคุณมากเลยครับ ของใหม่ไม่คุ้นตา ปรับปรุงใหม่ไม่รู้จะดีขนาดไหนน๊อออ...

รอผู้รู้มาตอบ..ผมก็สงสัยเหมือนกัน
เห็นว่าใช้กับ honda. ที่มีปรับเทคโนโลยีการผลิต..

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host