"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

city v-tech 2005 เครื่องเดินไม่เรียบ มีเสียงครูดล้อหน้า

รบกวนสอบถามครับ ผมใช้ฮอนด้า 2005 ตัวแมงสาบอยู่ รถใช้น้ำมัน ผมพบปัญหาเครื่องเดินไม่เรียบ สั่นกระพือ ขณะวิ่งอยู่เครื่องก็ไม่นิ่ง เวลาติดไฟแดงหรือชลอ เครื่องสั่นกระพือมาก และมีเสียงหอนด้านหน้า ส่วนอาการเสียงครูดด้านล้อหน้าซ้าย จะเกิดเวลาออกตัวหรือเหยียบคันเร่งเพื่อออกตัว รบกวนท่านผู้รู้ช่วยวิเคราะห์ทีครับ และช่วยแนะนำร้านซ่อมให้ด้วยครับ ว่าจะเอาเข้าร้านซ่อมสิ้นเดือนนี้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เสียงครูดตอนออกตัวมาจากยางแท่นเกียร์แถวๆใต้แบตแตกครับ   พอเกียร์มันห้อยออกตัวก็เลยครูด
ถ้าไม่รีบทำจะส่งผลเสียอย่างมากครับ
ส่วนอาการสั่น กระพือ วูบ  รุ่นนี้ก็มีไม่กี่สาเหตุครับ  แต่หลักๆคือคอลย์หัวเทียนช๊อต / O2 sensor เสื่อม

ไม่ทราบว่าอยู่พื้นที่แถวไหนครับ   ถ้าสะดวกมาสวนสยามมาให้ผมดูให้ก็ได้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อาการหลังนีเหมือนกันเลย(สงสัยต้องให้ช่วยกันเละ) รบกวนช่วยด้วยครับ

ตอบกลับ 2# l2ayhachi

จากอาการดังกล่าว ใช้งบเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมากๆครับ
นายาว - ภูนกแซว กม.2

ขอประมาณราคาให้แบบเผื่อๆนะครับ

คอล์ยหัวเทียน  หัวละ  1200  ( vtec มี 4 หัว  เปลี่ยนเฉพาะหัวที่เสียได้)  **อันนี้ผมจัดหา + เปลี่ยนให้ได้

ยางแท่นเกียร์ รวมค่าแรง ไม่เกิน 1500.-

ตอบกลับ 6# l2ayhachi

ขอบคุณมากครับ...ขอลายแทงร้านและเบอร์ติดต่อพี่ด้วยครับ

ขอประมาณราคาให้แบบเผื่อๆนะครับ

คอล์ยหัวเทียน  หัวละ ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 26/8/2014 00:21

น่าสน
อิอิ

ตอบกลับ 7# denauefa

แหะๆ  อยู่สวนสยาม ซ.16  ครับ ไม่ใช่ร้านซ่อมหรอกครับ  ช่วยดูให้เฉพาะแก๊ง HCC  เรานี่แหละ  
แต่ถ้าสนใจของแต่ง city  ติดตามได้ครับ
www.facebook.com/mr.groundwire
www.mr-groundwire.com

ตอบกลับ 9# l2ayhachi

อ๋อ ขอบคุณมากๆครับ พร้อมเมื่่อไหร่จะติดต่อครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host