"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รถติดแก็สควรให้น้ำมันเครื่องสูตรไหนดีครับ

พอดีเพิ่งไปติดแก็สเมื่อเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมา ตอนที่ติดก็ขับไปได้ประมาณ 35,000 กิโลแล้ว เดือนหน้าก็จะครบกำหนดที่ต้องเช็คระยะ 40,000 กิโลแล้วครับ  ไม่ทราบว่าควรใช้น้ำมันเครื่องเบอร์ไหนครับ แล้วควรเป็นกึ่งสังเคราะห์หรือสังเคราะห์ 100 ดีครับ.

ปล. ไปเช็คระยะมาครั้งล่าสุดที่ศูนย์ใส่น้ำมันเครื่องเบอร์ 0W20 มาให้ครับ.
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สังเคราะห์ 100 %   ดีกว่าอยู่แล้วครับ   (*ไม่นับของศูนย์นะ  ละไว้ในฐานที่เข้าใจ   )
ลองใช้ยี่ห้ออื่นๆที่ได้ยินบ่อยๆ คุณภาพของน้ำมันดิบดีกว่าของศูนย์มากครับ
ช่วงนี้มาแรงหน่อยก็ ZIC  ครับ   เพราะ ZIC ใช้น้ำมันดิบของ Mobil1 มาผลิต  แต่ราคาถูกกว่า
ทำให้เหมือนได้ใช้ Mobil1 ในราคาแค่พันนิดๆ
ส่วนเบอร์น้ำมันก็ตามชอบเลยครับ   xW/20  xW/30  กำลังดี
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สังเคราะห์ 100 %   ดีกว่าอยู่แล้วครับ   (*ไม่นับของศูนย์น ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 19/8/2014 22:06

ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host