"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอบ16 เดิมจะเปลี่ยนยาง 205 แนะนำด้วยครับ

จะเปลี่ยนเป็น 205-50-R16  หรือ 205-55-R16 ดีครับ

ทั้ง 2 รุ่น เวลาเลี้ยวสุด  หรือนั้งเต็ม 4 คน จะติดซุ้มล้อไหมครับ

ช่วยแนะนำด้วย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จะเปลี่ยนเป็น 205-50-R16  หรือ 205-55-R16 ดีครับ

ทั้ง 2 รุ่น เวล ...
kopopoko โพสต์เมื่อ 17/8/2014 14:24

แม๊กเดิมหน้ากว้างแค่ 6.5 นิ้ว ใส่ 205 ไม่ได้ แน่นำใส่ 195/55 ก็พอ
ถ้าหน้าแม๊ก 7 นิ้ว ใส่ 205/50R16 พอครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตามนั้นเลยครับ

แม็กเดิม ปี 2009 ผมใส่ 205/55/16 ไม่มีปัญหาครับ นั่งสี่คนสบายๆ ไม่ติดซุ้มล้อด้วย

จัดแล้วครับ   Yoko Blue Earth-A 205-50-R16 พอดีเลยครับ สวยกำลังดี แก้มเท่ายางเดิมเลย
นั่งแล้วรู้สึกว่านุ่มกว่า 185 ครับ

คุณkopopoko ลงรูปให้ดูหน่อยครับอยากเห็นกำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกันครับ

ตามนี้เลยครับ

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

[b]ตอบกลับ [url=http://www.hondacityclub.com/board/redirect.php?goto=findpost&pid=1724830&ptid=119694

เรียบร้อยแล้วครับ

รถวิ่งอืด และกินน้ำมันมากขึ้นหรือป่าวครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host