"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามเรื่องสายพาน City 2013 ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/8/2014 18:53 โดย Red_XIII

พอดีอยากจะถามว่าตอนนี้สายพานเป็นแบบ ตามรูป สมควรเปลี่ยนใช่ไหมครับ
แต่อยากทราบว่า
1.จะวิ่งได้อีกสักกี่กิโล ครับ (อันตรายไหมครับ)
2.ค่าเปลี่ยนราคาเท่าไร จำเป็นต้องเข้าศูนย์ ไหมครับ

ปล.ตอนนี้รถผมวิ่ง เลขไมล์อยู่ที่ 44,641 km. ครับ

ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ทำไมไปเร็วจังครับของผม120000 แล้วยังไม่ได้เปลี่ยนเลย สายพานซื้อศูนย์ 600กว่าบาทให้ช่างข้างนอกเปลี่ยนไม่เกิน 150บาครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

มันเป็นรอยต่อ ของสายพานครับ ปกติ ใช้ได้ยาว

มันเป็นรอยต่อ ของสายพานครับ ปกติ ใช้ได้ยาว ...
Axl โพสต์เมื่อ 14/8/2014 22:11

ตามนั้นครับ ใช้ได้ยาวเบย เป็นแค่รอยต่อ

ขอบคุณมากครับ พอดี เข้าไปให้ศูนย์ดูก็บอกเหมือนกันว่ารอยต่อแต่ถ้าสายพานเสื่อมให้ดูที่ข้างล่างหรือขอบ ว่ามีรอยแตกหรือเปล่า ครับ

ให้สังเกตุเสียงตอนเริ่มสตาร์คครับ ถ้ามีเสียงดังจากสายพาน เริ่มถึงเวลาแล้วครับ

เป็นแบบของผมเลยครับ รถผม27,000โลเอง เริ่มมีรอยแบบนี้แล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host