"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ฟิล์มรุ่นไหนกันแสงแดดดีๆบ้างคะ

กำลังจะติดฟิล์มกรองแสงค่ะ แต่อยากได้รุ่นที่กันแสงแดดดีๆหน่อยค่ะ ไม่อยากเจอแดดกลัวผิวเสียอิอิ รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้วยค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมใช้Hicool ปรอทนิดหน่อยหน้า 40 รอบคัน 60 ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ตอนนี้ของผมใช้ 3m หน้า40 รอบคัน60 ปรอท30%  แต่ก่อนหน้า60 มืดตึ๊บเลยครับ

ถ้าอยากใช้คุ้มไม่แนะนำไฮคูลครัับ ฟิล์มห่วยแตกปีกว่ากาวเยิ้มเป็นริ้วแล้วครับ ทางร้านไม่รับเคลมด้วย ห่วยจริงครับ

ของลามิน่ารุ่นป๊อบก็โอเคนะใช้ทนกันร้อนดีไม่แพงมาก

ไม่แนะนำป๊อบครับ ร้อนๆ  ขยับไปรุ่นสูงขึ้นดีกว่า เคยลองเปรียบเทียบดูแล้ว ป๊อบร้อนกว่า

ถ้าเอากันแดดดีๆเลยลองดูฟิล์มที่เป็นปรอทเงาๆครับ จะช่วยสะท้อนแสงออกไปได้เยอะ แล้วคนข้างนอกมองไม่เห็นข้างในด้วย ลองดู Lamina ANL ก็ได้ครับผมเองก็ใช้อยู่

3 M FXR-10 รอบคันครับ

fxr10 นี่สีออกมาเข้มขนาดไหนคะ เคยติดเบอร์ fxr35 อยู่คิดว่าเข้มกำลังดี  แต่ถ้าจอดรถตากแดดบางทีก็แอบร้อนๆอยู่เหมือนกัน

ผมติด 3M FX-5 เย็น ไม่แพง แต่มืดด  
บานหน้า 3M  C-40 คริสตันไลน์  
ไม่มีปรอททั้งคู่

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host