"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับกระจกหน้า

เช้านี้ผมโดนสะเก็ดหินกระเด็นโดนกระจก แตกเป็นรอยประมาณ 1 ตารางนิ้ว
1.ควรแจ้งเคลมประกันเลยดีไหม (ชั้น 1 ซ่อม 0)
2.กรณีนี้เราจะเสียค่าเอ๊คเซฟไหม
3.ผมมีการเคลมแล้วก่อนหน้านี้ แต่ยังไม่ได้เข้าเคลม จะทำเคลมพร้อมกันได้ไหม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เช้านี้ผมโดนสะเก็ดหินกระเด็นโดนกระจก แตกเป็นรอยประ ...
tonhorm_180 โพสต์เมื่อ 13/8/2014 11:54

เครมพร้อมของเก่าเลยหรือจะหาร้านซ่อมเฉพาะจุดบีควิกก็มีครับแต่ไม่ทราบราคา
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบพระคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ อย่างนี้ต้องรีบแล้ว กลัวว่ามันจะร้าวไกลกว่าเดิม

จากประสบการณ์ (ประกันชั้น ๑ ซ่อม ๐ เหมือนกัน) แจ้งเคลมไว้แล้ว (ประมาณเดือน พฤศจิกายน) แต่ยังไม่มีเวลานำรถเข้าศูนย์ เพื่อซ่อมตามที่เครมไว้ เดือนธันวาคม รถถูกหินกระเด็นใส่ กระจกบังลมหน้าเป็นรอยร้าว และค่อย ๆ วิ่งเป็นทางยาว ติดต่อไปบริษัทประกัน บริษัทฯ ให้เข้าทำที่ร้านกระจกได้เลย เพราะกระจำหน้าเป็นของจำเป็นที่จะต้องมีเมื่อรถวิ่ง ร้านกระจกที่เป็นร้านของบริษัทฯ เปลี่ยนให้เลย ส่วนยางขอบกระจกหน้าได้แจ้งเคลมไว้แล้ว (ลิงกัด) ร้านกระจกก็เปลี่ยนให้เลย และหมายเหตุในใบเคลมเดิมว่าได้เปลี่ยนให้แล้ว นำรถเข้าทำที่ศูนย์ ก็ไม่ต้องเปลี่ยนอีก สรุปว่า ติดต่อบริษัทประกันขอเข้าเปลี่ยนที่ร้านกระจกได้เลย (ใบเคลมเก่านำรถเข้าทำที่ศูนย์เดือน เมษายน ปีถัดมา) สามารถทำได้ครับ

ซวยแล้วครับท่าน ผมดันทำใบเคลมหาย ยังไม่เคยเคลมกะเค้าซักครั้ง พอมาเคลม ดันทำใบเคลมหาย ทำยังไงดีครับ กลุ้มใจมากเลยครับ

ติดต่อบริษัทฯ ควรมีสำเนา หรือหากยังไม่หมดประกันก็ขอเคลมใหม่

ขอบคุณคำสำหรับคำแนะนำ ต้องรีบแล้วครับ จะหมดอยู่ไม่กี่วันแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host