"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ล่าสุดผมเพิ่งลงแม็กมา สเป็กคือ ขอบ17*7.5 ET+45 ยาง michelin pilot sport3 205/45R17 ไม่มีปัญหาครับ ไม่ติด เลี้ยวสุดก็ไม่ติดครับ ตอนแรกก็กลัวว่าจะไม่พ้น เพราะล้อกว้าง 7.5 แถมยื่นเข้าไปอีกเพราะ ET+45
ถ้าเเม็กกว้างเยอะๆ เสี่ยงที่จะเลี้ยวได้ไม่สุด แต่ก็ขึ้นอยู่กับค่า ET ด้วยครับ
เท่าที่ผม ทราบมา ถ้ารถเดิมๆ city แนะนำ 17*7.0 ET+42 และ17*7.5 ET+45 ใส่ยาง 205/45/R17 คิดว่าไม่น่ามีปัญหาครับ ส่วนใหญ่ ล้อหน้าจะมีปัญหากันเยอะครับ เท่าที่ผมสังเกตครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host