"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

City 2012 ขอบ 17 นิ้ว หน้า 8นิ้ว หลัง 9 นิ้ว ยาง 205/45
ตอนกระโดดคอสะพานล้อหลังมันจะติดครับ มีทางแก้ป่าวครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

offset หน้า หลัง เท่าไหร่ละครับนั่น   ถ้ามีรูประยะยื่นล้อหลังขอดูหน่อยครับ
ถ้ามันเกินตั้งแต่สเป็คล้อ  แก้ที่ยางก็ไม่จบง่ายๆ   ส่วนวิธีพับซุ้ม เจียร์ซุ้ม ก็แล้วแต่กรณีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

offset หน้า หลัง เท่าไหร่ละครับนั่น   ถ้ามีรูประยะยื่นล้ ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 7/8/2014 11:56

offset หน้า หลัง ดูได้จากที่ไหนครับ รบกวนหน่อยครับ

offset หน้า หลัง ดูได้จากที่ไหนครับ รบกวนหน่อยครับ ...
kaweetap โพสต์เมื่อ 9/8/2014 15:52

ดูได้จากที่แม็กซ์ครับ จะอยู่ด้านใน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/8/2014 08:51 โดย thaibanna

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/8/2014 08:47 โดย thaibanna

ตอบกลับ 4# kaweetap

การแก้ปัญหาอีกอย่างสำหรับอยากสวย

หรือพับซุ้มแล้วตีโป่ง  ยืมรูปชาวบ้านเค้ามานะคับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

คันสีบอรน์สวยๆๆๆๆๆๆตีโป่งล้อด้วย
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

อีกวิธีคือ แบะล้อครับ
[img][/img]

เลือกแม็กดีๆค่าออฟเซ็ตที่เหมาะกับรถก็ไม่ต้องมานั่งแก้ปัญหา

ล่าสุดผมเพิ่งลงแม็กมา สเป็กคือ ขอบ17*7.5 ET+45 ยาง michelin pilot sport3 205/45R17 ไม่มีปัญหาครับ ไม่ติด เลี้ยวสุดก็ไม่ติดครับ ตอนแรกก็กลัวว่าจะไม่พ้น เพราะล้อกว้าง 7.5 แถมยื่นเข้าไปอีกเพราะ ET+45
ถ้าเเม็กกว้างเยอะๆ เสี่ยงที่จะเลี้ยวได้ไม่สุด แต่ก็ขึ้นอยู่กับค่า ET ด้วยครับ
เท่าที่ผม ทราบมา ถ้ารถเดิมๆ city แนะนำ 17*7.0 ET+42 และ17*7.5 ET+45 ใส่ยาง 205/45/R17 คิดว่าไม่น่ามีปัญหาครับ ส่วนใหญ่ ล้อหน้าจะมีปัญหากันเยอะครับ เท่าที่ผมสังเกตครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host