"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามเรื่องคานล้อครับ

ผมได้ซื้อ honda city zx มือ2 มาครับ พาช่างไปดูด้วย ช่างดูเครื่อง เรื่องชนหนักและอีกหลายๆอย่างให้ ติดอยุ่แค่อย่างเดียวคือล้อหลังฝั่งซ้ายครับ เคยโดนชนมา แต่ช่างก็บอกทุกอย่างโอเคหมดยกเว้นล้อหลังซ้าย ผมเลยถามไปว่ามันจะมีปัญหาอะไรไหม ช่างบอกมันจะกินยางแค่นั้น ผมเลยตัดสินใจซื้อครับ เพราะด้วยราคาและสภาพโดยรวมผมโอเคกับราคาที่ได้ เรื่องกินยางคงไม่เท่าไหร่(คิดในใจ) แต่เปล่าเลยครับ ผมได้เปลี่ยนยางมา 2 เดือนที่แล้ว ล้อหลังซ้ายกินดอกยางผมเรียบ แถมร่องยางจะหายหมดแล้วครับ ผมเลยอยากสอบถามพี่ๆว่ามีวิธีแก้ไหมครับ ไม่คิดว่าจะกินยางขนาดนี้ ถ้าผมเอาไปเชื่อมใหม่ให้ตรง กับเปลี่ยนคานมันไปเลยแบบไหนจะดีกว่าครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
(มีรูปประกอบไม่รุ้จะอัพขึ้นไหม)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เชื่อมไมได้หรอกครับ อันตรายมาก  ยังไงก็ต้องยกทั้งคานหลังใหม่ครับ
ทอชั่นบาร์ของ zx  เซียงกงไม่แพงครับ หลายปีที่แล้วผมซื้อมายกดิสหลัง 10000 ถ้วน

รูปไม่ขึ้นยังไงช่วยบอกด้วยนะครับ ผมเล่นในโทรศัพท์ แหะๆ

ถ้าใช้ไปก่อนสักพักจะมีผลอะไรไหมครับนอกจากกินยาง

ขับได้  แต่ก็ไม่ควรปล่อยนานครับ   ยิ่งถ้ามันกินยางมากอย่างที่บอก  ไม่ควรใช้ความเร็วสูงเด็ดขาดครับ

ไม่เห็นรูปครับ

ที่เห็นมีรอยเชื่อมก็หลังซ้ายข้างเดียวครับ นอกนั้นไม่มี

ขับได้  แต่ก็ไม่ควรปล่อยนานครับ   ยิ่งถ้ามันกินยางมา ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 31/7/2014 15:20

ขอบคุณมากครับ ผมคงต้องเก็บตังอีกสักระยะ ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆอีกครั้งครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host